สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

49522

เข้าชม

64

ตอบกลับ
กลับไปที่

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
76 
go

[RETOUCH] ส่งรูปผลการใช้ครีมพี่หมูมาให้พี่ดูค่ะ

อังส่งรูปมาให้พี่หมูแล้วนะคะ  มีทั้งรูปก่อนใช้  หลังใช้ได้ 14 วัน  และ รูปปัจจุบันค่ะ   เด๋วพรุ่งนี้ตี 5  อังจะออกเดินทางไปสมุทรสาคร (ปฏิบัติธรรม) ค่ะ  กลับวันที่ 15 ค่ะ แล้วจะรีบเข้ามาหาพี่หมูเลยค่ะ   ส่วนรูปอังเหมือนอย่างที่อังเคยบอกพี่หมูล่ะค่ะ  อังอนุญาตให้พี่หมูนำไปใช้ได้เลยค่ะ  หรือว่าพี่หมูต้องการให้อังทำอะรัยก้อบอกมานะคะ  ยินดีทุกอย่างเลยค่ะ ถ้าอังทำให้ได้อังจะทำให้ค่ะ  ยกเว้น ตัง  อิอิ  (ล้อเล่น)

=====================================================

หลังจากใช้ได้  20  วัน อังไม่ได้ใช้รองพื้นนะคะ  ลงกันแดดแล้วก้อแป้งฝุ่นตามด้วยแป้งแข็งที่ใช้อยู่ แล้วก้อลงมือเรียนวิชาศิลปะ (บรรเลงวาดเขีึยนบนใบหน้า อิอิ) ก้อออกมาพอดูได้ ไม่สวยเท่ารัยอ่ะ  ไม่ใช่พี่หมู  ไม่ให้ดูนะเนี้ย  ประมาณอายยยยยย...   อิอิ

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
อนุโมธนาสาธุ ด้วยค่ะน้องอัง ขอให้ผลบุญ ที่น้องอังได้ทำมาหนุนนำให้ น้องอังสวยขึ้นเรื่อยๆนะคะ
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
76 
กลับมาแล้วค่ะ  แต่เข้ามาหาพี่หมูช้าไปหน่อย  พอกลับมาจากปฏิบัติธรรมเลยตรงไปหาพ่อกะแม่ เพิ่งกลับมาถึงบ้านวันนี้เองค่ะ รีบเข้ามาหาเลย  และอังเอาบุญมาฝากพี่หมูและทีมงานทุก ๆ คนด้วยนะคะ  สาธุ  สาธุ  สาธุ......

ความคิดเห็น

ไอริช  โพสต์เมื่อ 2011-9-29 08:20

สวัสดีค่ะพี่อัง นู๋ขอคำแนะนำวิธีการใช้ ทำอย่างไรถึงจะเห็นผล ผิวหน้าของนู๋ก็ประมาณนี้แหละ พี่ช่วยแนะน

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
76 
สั่ง set  c  ไป  4300  และก้อ Cleansing Mousse อีก 399   ได้รับของแล้วค่ะ  น้องคนรับสายบอกว่าจะให้ของแถม  เปิดมา   ว๊า.....ไม่มีอ่ะ  (ไม่ได้ต่อว่านะจ๊ะ  แต่แอบหวังนิดหน่อยอ่ะ)  เข้ามาแจ้งให้ทราบค่ะว่าได้รับของแล้ว

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
76 
ขอรับประกันว่า btb ได้เปลี่ยนให้อังสวยขึ้น  หลังจากหลงไปใช้อย่างอื่นจนหน้าพัง  ไม่ได้เข้าข้างพี่หมูและไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวมาก่อนนะคะ  แต่ของพี่หมูเขาดีจิง ๆ  จึงเอารูปมาลงให้ทุกคนได้เห็นว่าผลที่ออกมาหลังจากได้ใช้   btb  เนี้ยยังไม่ถึงเดือนเลยนะคะ  ถ้าใช้ต่อไปเรื่อย ๆ  ไม่สวยให้มันรู้ไป  ขอบอกอีกครั้งว่าไม่ได้โกหก เพราะเป็นคนกลัวบาปค่ะ  บาปกรรมมันมีจิงนะคะ  อย่าลังเล  รีบตัดสินใจด่วนค่ะ  จะได้สวยกันเร็ว ๆ  งัยค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
19 
ยินดีด้วยค่ะ..สวยขึ้นเพราะborn to be จริงๆ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
10 
พี่อังใช้ยังไงคะ ทำไมหายเร็วจัง

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
19 
คุณอังใช้set ไหนคะ..เห็นผลไวมาก

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
17 
ส้มใช้มา 6  วันก็เห็นผลเหมือนกันค่ะ  รอยแผลเป็น+รอยสิวลดลง  ไม่ได้ใช้ครบเซ็ตนะค่ะ  retouch ตัวเดียวค่ะ  (งบน้อย  เทสก่อน)  วันนี้ก็พึ่งอัพเดรตรูปขึ้นค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
76 
ต้องขอโทษนะคะที่เข้ามาตอบช้าไปหน่อย.....อังเริ่มใช้ครั้งแรก set b ค่ะ   เริ่มด้วย Face Detox ตามด้วย Cleansing mousse  และ Retouch ค่ะ  และจะลงตัว Retouch หนักหน่อยตรงที่อักเสบมาก ๆ  แค่คืนแรกนะคะ  ตื่นมาวิ่งไปที่กระจก ดีจัยสุด ๆ  หน้าที่อักเสบบวมแดง  ยุบลงอย่างเห็นได้ชัด  ก้อทำแบบเนี้ยทุกวันค่ะ  ใช้ได้ 14 วัน ผลก้อออกมาอย่างที่เห็นน่ะค่ะ   เลยโทรสั่งพี่หมูอีก  ตอนนี้ใช้ทุกตัวของพี่หมูแล้วค่ะ  ของเก่ากวาดลงถังขยะแบบไม่เสียดายเลยค่ะ  คัยที่ยังลังเลอยุ่  ก้อขอให้รีบตัดสินจัยเลยค่ะ  ขนาดหน้าอังเยินซ่ะขนาดนั้น  อังว่าคนอื่นคงไม่มากเท่าอังแล้วล่ะ   อังถึงบอกให้พี่หมูเอารูปอังลงได้ (เอาลงเองไม่เป็น อิอิ) เพื่อให้คนอื่นได้เห็น  อังก้อจะได้บุญด้วย พี่หมูก้อได้ด้วยที่เอาของดี ๆ  มาให้พวกเราได้ใช้กัน  ใช่ป่ะค่ะพี่หมูขา

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
10 
พี่อังใช้ Retouch ติดต่อกันทุกคืนเลยหรือเปล่าคะ แล้วตอนกลางวันพี่อังใช้ครีมตัวไหนคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
76 
ใช้ทุกคืนค่ะ คุณ nid  พี่ใช้แบบกระหน่ำอ่ะ  แต่ตอนนี้ก้อน้อยลงหน่อย เพราะหน้าเราดีขึ้นแระ  ส่วนตอนเช้าพี่ก้อเริ่มด้วยตัว  Face Detox ตามด้วย Cleansing mousse เหมือนตอนเย็นอ่ะ (ถึงจะไม่ได้แต่งหน้าพี่ก้อใช้ค่ะ)  และก้อใช้กันแดดของ btb spf 44  ต่อจากนั้นพี่ก้อแต่งหน้าตามปกติค่ะ...  สิ่งที่สำคัญคือต้องทำความสะอาดหน้าให้สะอาดจิง ๆ  เพราะเราแต่งหน้าทุกวัน (หรือไม่ได้แต่งหน้าก้อตาม)  ตัว  Face Detox และ  Cleansing mousse  ของ btb เนี้ยเจ๋งสุด ๆ  ค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
11 
สุดยอดเลย พี่อัง ของเค้าดีจิง ๆ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
10 
ขอบคุณมากนะคะพี่อัง เข้าใจกระจ่างแล้วคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
76 
ถูกเลยค่ะ คุณนฤมล  btb ดีจิง ๆ  ค่ะ  เสียดายที่เพิ่งมาเจออ่ะ  แต่ก้อยังไม่สายเนอะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
76 
ไม่เป็นรัยค่ะ คุณ nid  พี่ยินดีค่ะ  สงสัยอะรัยถามได้นะคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
19 
ตอนนี้ได้ถอยSet C มาใช้แล้วค่ะ...แค่ 2 วันก็รู้สึกดีมากมาย...แต่สำหรับรอยสิว คงต้องให้เวลาซักหน่อย
เบียร์ชอบทุกตัวเลยค่ะ  ผิวหน้าดูละเอียดมากขึ้น ที่สำคัญไม่มีอาการแพ้เลย  พีหมูให้ตัวทดลอง 19 th Whitening มาด้วย  (ก็แอบชอบอีก)   คุณอังใช้Retouch ทุกคืนเลยหรอคะ?

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
พี่หมูคะหนูสั่ง  set B  มาใช้ได้ เดือนครึ่ง  ทุกอย่างก็เริ่ม OK   แต่พอตัว  รีทัชหมดไม่ได้ใช้มาเกือบอาทิตย์แล้ว  สิวอุดตันมาบนใบหน้าของหนูเต็มหมดเลย  หนูจะทำยังไงดี

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
76 
ใช่ค่ะ คุณ chotiros อังใช้ทุกคืนเลย  เพราะหน้าอังเข้าขั้นโคม่าอ่ะ  จะใช้มากหน่อยตอนแรก ๆ  ค่ะ  โดยเฉพาะตรงที่อักเสบหนัก ๆ  อังก้อกระหน่ำเลย  ตอนนี้ก้อลดปริมาณลง  แต่ก้อใช้ทุกคืนค่ะ  รอยดำจะค่อย ๆ จางลง  เพราะฉะนั้นอังจะใช้เปลืองมั่ก ๆ  เนี้ยก้อหมดอีกแระ  (พี่หมูขา  จัดเต็มค่ะ อิอิ)

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
19 
คุณอัง...อยากสวยแบบเร่งด่วนต้องยอมกระหน่ำอ่ะนะคะ 555+++ เบียร์ชอบRetouch มากเลย แต่เห็นพี่หมูบอกให้ใช้สัปดาห์ละ 2-3 ครั้ง แบบว่าให้สลับกับครีมอื่นทีใช้อยู่  (แต่เบียร์ก็แอบใช้มา 3 คืนติดแล้วค่ะ) อยากใช้ทุกวันเหมือนกันนะคะเนี่ย ..จะได้เห็นผลไวๆแบบคุณอังไงคะ...ใช้ดีขนาดนี้ไม่บอกต่อได้ไง จริงมั๊ยคะ? ...ตอนนี้ก็เริ่มแนะนำเพื่อนที่ออฟฟิศแล้วค่ะ  เบียร์เห็นโพสต์คุณอังนี่แหละค่ะ เป็นแรงบันดาลใจให้โทรสังซื้อโดยไม่ลังเลอีกแร้ววว ถึงในตอนแรกจะแอบกลัวว่าจะแพ้หรือป่าวน๊า?...แต่ตอนนี้มั่นใจสุดๆ  เพราะยิ่งใช้ยิ่งรู้สึกดีค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
76 
ถูกเลยค่ะ คุณ chotiros  อังโทรไปสั่งของที่บริษัทพี่หมู  ได้คุยกะน้อง ๆ ของบริษัท ที่รับสายบอกว่า มีคนไม่เชื่อ คงคิดว่าอังเป็นอะรัย อุ๊ย น่าเกียด เอาใหม่  คงคิดว่าพี่รู้จักกับพี่หมูเป็นการส่วนตัว (เกิดมายังไม่เคยเห็นตัวเป็น ๆ  ของพี่หมูเล๊ยยยยย เห็นแต่ในทีวี  ได้ยินเสียงก้อบุญแระ)  หรืออะรัยก้อแล้วแต่ สรุปว่าเขาไม่เชื่อว่าอังเป็นซ่ะขนาดนั้น แล้วใช้ btb เพียงไม่กี่วันแล้วจะดีขึ้นจิงอย่างที่เห็นอ่ะ  ความจิงอายนะนั่น  แต่ของเขาดีจิง ๆ  และก้อเข้าจัยผู้หญิงด้วยกันอ่ะ  ถ้าเรื่องสวยงาม เสียเท่ารัยเท่ากัน จิงป่ะ  แล้วจะต้องไปเสียเงินกะของแพงแสนแพง แล้วมันไม่ใช่อ่ะ  (หน้าพังอย่างที่เห็น สม...(ตัวเอง).มัยล่ะ) อังถือว่าอังได้บุญนะ  เพราะอังไม่ได้โกหกชาวโลก  (มากไปป่ะ 555555555>>>>>)เวอร์ซ่ะงั้น

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
76 
เนี้ยก้อสั่ง set m  ไปอีก 2 ชุด (สงสัยเราจะใช้เปลืองกว่าคนอื่นแน่เลยอ่ะ) เพราะจะไปอบรมครึ่งเดือน  ถ้าไม่มี btb ไปด้วย  ก้อจะไม่ไปอบรม คัยมาลากก้อไม่ไป   เป็นงัยค่ะ แร๊งงงงงงงงงงงงงงง

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
19 
ใช่ค่ะคุณอัง...ของดีต้องบอกต่อ เป็นตัวแทนเลยดีมั๊ยคะ?  เบียร์ก็เล็งset M ไว้เหมือนกันค่ะ (ยังไงก็ขาดRetouch ไม่ได้แร้ววววว)  แต่ต้องรองบสิ้นเดือนนี้แระ 555+++ อยากให้หน้าใสไร้รอยสิวไวๆจัง

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
11 
ตอนนี้ใช้ครีมได้ 4 วันแล้วค๊า พี่อัง หน้านุ่มจิง ๆ ใสด้วย จะได้สวยเหมือนพี่อังแล้วเรา อิอิ ... เดี๋ยวจะเอารูปมาลงเหมือนกัน

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
11 
ตอบกลับ aung ตั้งกระทู้

เหมือนกันเลยค๊า พี่อัง หน้าหนูก็ขั้นโคม่า รอยแผลสิว รอยดำเต็มเลยจัดหนักเต็มที่ใช้กระหน้่า อิอิ ต้องสวยไว้ก่อน

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
76 
เนอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คุณนฤมล  เราต้องสวยไว้ก่อน   เอ๊า....พี่ยอมให้สวยกว่าร้อยเท่าเลยเอ๊า  เนี้ยถ้าไม่ใช้น้องนฤมล  พี่ไม่ยอมหรอกนะ  ขอบอกกกกกกกกกกกกก

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
11 
ตอบกลับ aung ตั้งกระทู้

จ้าคุงพื่ี ตอนนี้ต้องรอดูผลลัพท์ก่อน

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ของเค้รดีจริง ๆ เน้อ ไม่น่าเชื่อว่าพี่จะหน้าสวยขึ้นมากเลยค่ะ  ดีใจด้วย เอ้อ ขอถามว่าเราต้องใช้ตัว Fae Detox , และ Cleansing Mousse ทั้งเช้าและเย็นเลยหรือค่ะ  ยังไม่ค่อยวิธีใช้เท่าไหร่ค่ะ แน่ะนำด้วย
ส่วนตัวมาร์คหน้า ต้องใช้อย่างไรค่ะ หน้าจะสวยเร็ว ๆ ค่ะ ขอความรู้ด้วยนะค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
สวัสดีค่ะทุกคน สมาชิกใหม่นะคะ กำลังจะสั่งซื้อ เดี๋ยวจะสวยด้วยคนนะคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ดาวคะ ขอถามหน่อย สนใจมากแต่ยังไม่มั่นใจ กระบุกนึงใช้ได้นานแค่ใหนคะ แล้วถ้าหยุดใช้จะเป็นใงบ้าง ตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณ

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-11-21 03:03.