สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

42855

เข้าชม

39

ตอบกลับ
กลับไปที่

ระดับการใช้งาน
200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 

[ทั่ว ๆ ไป] วิธีใช้ เซ็ทมหัศจรรย์ Born to be... ของ หมู พิมพ์ผกา

วิธีใช้เซ็ท  Born to be ของหมู พิมพ์ผกา ค่ะ

ล้างหน้าให้สะอาด เป็นสิ่งจำเป็นที่ต้องทำทุกวันนะคะ  Face Detox  
     ขวดสีฟ้า   สามารถใช้ทำความสะอาดผิวหน้าได้ทุกวันค่ะ โอนโยนมาก เพราะเป็นค่า PH Balance ใช้ได้แม้ผิวรอบดวงตาค่ะ
     ขวดสีส้ม white De-0xy Buble mask  อาทิตย์ละครั้งสำหรับผิวแห้ง  สำหรับผิวมัน อาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง   
     ไม่ว่าจะแต่งหน้าหรือไม่ได้แต่งหน้า ก็ควรทำความสะอาดผิว เราทุกวันนะคะ อย่าปล่อยให้สิ่งสกปรก อุดตัน ในรูขุมขนเรา แม้แต่น้ำมันบนใบหน้าเราเอง  สภาวะอากาศที่เป็นพิษ  ก็ทำให้เกิด สิวอุดตันบนหน้าเราได้ค่ะ ชุด Face Detox lสามรถดึงสิ่งสกปรก ที่ฝังตัวอยู่ตามปากผนังถ้ำบนผิวหน้าเราได้ ค่ะ

อันดับแรก

ใช้ตัวคลีนซิ่งเจลขวดสีฟ้า ซึ่งต้องใช้ทุกวัน หลังแต่งหน้าในช่วงเย็นจะดีที่สุด  หรือจะล้างตอนเข้าก็ไม่ว่ากันถ้าไม่กลัวเปลืองค่ะ   ปั๊มเนื้อเจล ออกมา 1-2 ป๊ัม แล้วนวดวนๆบนใบหน้าที่มี make up ได้เลย  ที่ละข้างนะคะ (ในขณะหน้า และ มือ แห้งสนิทเลยนะคะ) เพราะถ้ามีไอน้ำนิดเดียวมันก็จะไม่ดูดออกมาให้ค่ะ

วนให้ทั่ว ใช้ได้ทั้งรอบดวงตา  วนจนเนื้อจับตัวเป็นก้อน ดูดสิ่งสกปรกบนผิวหน้า ลอยตัวออกมา  แล้วใช้น้ำเปล่าล้างออกให้สะอาด ซับหน้าให้แห้ง
แล้วมาร์คด้วยขวดสีขาว  White De-oxy Buble mask ให้ทั่วผิวหน้า จากนั้นทิ้งไว้ 3-5นาที หรือจนบับเบิ้ลฟูเต็มที่  อย่าทิ้งไว้เกินเวลานะคะ   ( แนะนำสำหรับผู้ชายที่ผิวมันมาก ๆ  ให้มารค์ไว้ตอนเช้านะคะ หน้าจะใสวิ๊ง วิ๊งทั้งวันค่ะ )
แล้วล้างออกด้วย  โฟมล้างหน้าที่มีอยู่  หรือ เอาตัวสีฟ้า บีบใส่มือผสมน้ำนิดหนึ่ง จะเป็นโฟมล้างหน้าที่ไม่ทิ้งสารตกค้างเลย  ล้างออก  ซับหน้าให้แห้งก็เสร็จแล้วค่ะ  ใช้สัปดาห์ ละครั้ง สำหรับผิวแห้ง    ผิวมัน อาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง ค่ะ

อันนี้เด็ดสุดค่ะ  ก่อนนอน ใช้ทรีทเม้นท์ เข้มข้น RETOUCH  สำหรับการใช้ครั้งแรก อย่าลืมเปิดจุกเล็กๆ ที่อยู่ตรงกลางออกนะคะ  แล้วปั๊มขวดสูญญากกาศ  ตามวิธีใช้ที่ขวดเลยค่ะ  ทาให้หนากว่าครีมปกติ แล้วเข้านอน ใช้ตัวเดียวเท่านั้นนะคะ ในการใช้ทรีทเม้นท์นี้  อย่าใช้ร่วมกับครีมอย่างอื่นนะคะ  ทารีทัชอย่างเดียวพอค่ะ  ทำอาทิตย์ละ 2-3ครั้ง นะคะ  (คืนไหนที่ไม่ได้ใช้รีทัชทรีทเม้นท์ จะใช้ครีมที่มีอยู่แล้วก็ได้ค่ะ (ตื่นเช้าล้างหน้าตามปกติ รับรองเรยค่ะว่า ตื่นขึ้นมา หน้าใส ขาวเนียน เหมือนถูกทำรีทัชด้วยโปรแกรม คอมพิวเตอร์ เรยหละค่ะ ของดีเทคนิคไม่ต้อง ของจิงค่ะ เด๋วนี้แทบไม่อยากแต่งหน้าเลย หน้าใสลุคธรรมชาติดีค้ะ  

ส่วนของ 19th  White Essentials หรือ All day whitetening    ใช้ในวันที่เว้นจากการใช้ รีทัช  เป็นตัวช่วยคงสภาพ ความใส ไว้ได้ทุกวัน  ก่อนแต่งหน้าออกจากบ้านค่ะ
สำหรับคนที่หน้าแห้ง แพ้ง่าย ให้ลง moisturizer เพื่อเพิ่มความชุ่มชืน ปรับสภาพให้กับผิวก่อนนะคะ เนื่องจาก มีสวนผสม ของ Whitening จึงต้องปรับสภาพหน้าให้มีความชุ่ชื่นก่อนค่ะ

ลูกชายพี่หมูใช้ชุด Detox เป็นประจำ .ใช้ล้างหน้าที่ทากันแดดไว้ หลังจากการออกรอบ แข่งขันกล๊อฟค่ะ และพี่หมูก็เคยใช้แต่ของแพง ๆกระปุกเป็นหมื่นๆ นะคะ มาจบที่ เซ็ท  Born to be นี่หละคะ ถ้าไม่มั่นใจเข้าไปดูที่เว็ปบอด ที่บรรดาลูกค้า เข้ามาโพส ขอบคุณ Born to be ให้สิค่ะ
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
คำแนะนำล้างหน้าให้สะอาด เป็นสิ่งจำเป็นที่ต้องทำทุกวันนะคะ  Face Detox ขวดสีฟ้า สามารถใช้ทำความสะอาดผิวหน้าได้ทุกวันค่ะ  ผิวแพ้ง่าย ผิวเด็กก็ใช้ได้ ดีมาก มาก ค่ะ
แต่ตัว white De-0xy Buble mask  สำหรับผิวแห้ง อาทิตย์ ละครั้ง ผิวมัน อาทิตย์ละ สองครั้งก็พอค่ะ ผิวแพ้ง่ายไม่แนะนำนะคะ เหมาะกับคนที่มีผิวแข็งแรงมากกว่าค่ะ
ไม่ว่าจะแต่งหน้าหรือไม่ได้แต่งหน้า ก็ควรทำความสะอาดผิว เราทุกวันนะคะ อย่าปล่อยให้สิ่งสกปรก อุดตัน ในรูขุมขนเรา แม้แต่น้ำมันบนใบหน้าเราเอง  สภาวะอากาศที่เป็นพิษ  ก็ทำให้เกิด สิวอุดตันบนหน้าเราได้ค่ะ ชุด Face Detox lสามรถดึงสิ่งสกปรก ที่ฝังตัวอยู่ตามปากผนังถ้ำบนผิวหน้าเราได้ ค่ะ
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
สนใจค่ะ ต้องใช้ทุกตัวไหมค่ะ

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
เลือกได้ ค่ะ แล้วแต่สภาพผิว นะคะ หรือจะลอง ทดสอบ สมรรถภาพ ของ Born to be.. ที่ละตัว ก็ได้ค่ะ รับรอง แต่ละตัวมีทีเด็ด ทุกตัวค่ะ

10 
เครดิต
21 
โพสต์แล้ว
อยากลองแล้วสิ อยากหน้าใสบ้าง สิวเต็มหน้า รูขุมขนกว้าง หน้ามันมาก ทุกปัญหาอยู่บนใบหน้านู๋ทั้งหมด ไม่ต้องดีเท่าพี่หมูหรอกขอแค่พอดูดีกว่าเดิมได้บ้าง จะเป็นพระคุณ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
เมื่อคืนวันพฤหัสบดีที่ผานมาได้ได้ดูรายการล้วงลับตับแตกอ่ะค่ะ เลยสนใจในสินค้ามากๆ  พอเข้ามาดูในเว็บและเห็นรีวิว
เลยรุ้สึกอยากได้มากๆเลยอะค่ะ

ตอนนี้ถ้าสั่งซื้อเป็น SET นี่จะได้กี่ชิ้น และอะไรบ้างอะค่ะ และราคาเท่าไหรหรอคะ

พอดีสนใจ FACE DETOX มากเลยอ่ะค่ะ คือ จะได้ 2 หรือ 3 ชิ้นอะค่ะ ถ้าได้ 3 ชิ้นนี่คงจะสั่งซื้อเลยอะค่ะ

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
ตอนนี้  Born to be 1 เซ็ท มีสินค้า 4 ชิ้น ค่ะ ราคา 4,150 บาท
ประกอบด้วย
"
Rose Eonic Deep Cleansing (ขวดสีฟ้า)
.
White De-Oxy buble Mask (ขวดขาว)
.
Retouch Treatment  ทรีทเม้นท์เข้มข้น
.
19th All day Whitenning

10 
เครดิต
21 
โพสต์แล้ว
ถ่ายรูป before แล้ว ตอนนี้หน้าโทรมสุดๆ สิวก็ขึ้น เป็นผื่นทั้งหน้า อิอิอิ แล้วนู๋คงสวยขึ้นบ้าง

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
สั่งไปเมื่อวัศุกร์ วันจันทร์ก็ได้ของแย้ว  ดีจัง
เด่วจะใช้คืนเนี้ยเลย ได้ผลยังงัยสัก7วัน จะกลับบรรยายให้ฟังนะคะ
พี่หมูเค้ารับรองความสวย(ขึ้น) ใช่ปะคะ พี่หมู^_^

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
โอ้ววววอยากพูดคำว่าฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้บ้างจัง
รอก่อนนะคะขอเวลา1อาทิตย์แล้วรอฟังคำ-คำนี้กันนะคะเพื่อนๆแอบมั่นใจ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ว้าวๆ ๆ ดีจัยจัง ดั้ยของแล้วคร่า............พี่หมู

แพ็กอย่างดีเลย ส่งถึงหน้าบ้านเลยคร่ะ

เด๋วถ้าได้ลองแล้วดีอย่างไรจะมาบอกต่อน๊า...คระ ^^

พลอย เองคร่ะ

Ps. ไม่รู้ว่าวันนั้นโทรไปกวนพี่หมูรึป่าว โทไปซะเช้าเลยอ่าคร่ะ กัวมะดั้ยสั่งซื้อ อิอิ
พี่หมูเสียงเหมือนในทีวีเลยอ่าค่ะ แถมพูดจาดีด้วย ปลื้มคร่ะๆ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
มีข้อข้องใจอยากสอบถามพี่หมูหน่อยอ่าค่ะ
ขอถามนิดนึงน๊าคระ
ที่พี่หมูบอกว่า "ส่วนของ 19th  White Essentials หรือ All day whitetening  สำหรับคนที่หน้ามันโดยเฉพาะ  ใช้ในวันที่เว้นจากการใช้ รีทัช อะค่ะ"

อย่างนั้นถ้าวันไหนเรารีทัช ตอนกลางคืน กลางวันเราก็ไม่ต้องทา 19th  White Essentials ใช่มั้ยคะ
และแบบนี้เราจะไม่ขาดครีมทาตอนกลางวันหรอคะ?

และวันไหนที่เว้นจากการรีทัช กลางคืนเราก็ไม่ต้องทาครีมอะไรหรอคะ?

และพวกโทนเนอร์ เราจะต้องใช้อีกรึป่าวอะค่ะ และถ้าใช้เหมือนเดิมเราต้องใช้ตอนไหน
ก่อนทาทั้งตัวรีทัช และ 19th  White Essentials ใช่รึป่าวคระ?

รบกวนพี่หมูช่วยไขข้อข้องใจให้ดว้ยน๊าคระ ขอบคุณมากคร่ะ

^__________^

ความคิดเห็น

Pimpaka  โพสต์เมื่อ 2010-10-14 22:20

หวัดดีค่ะน้องพลอย ถามจนพี่หมู งง เลยค่ะ :) ถ้าใช้ผลิตภันฑ์ Born to be โทนเนอร์ หยุดใช้ ไปก่อนนะคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
อ่อค่ะ ขอบคุณค่ะ

คือสงสัยว่า ถ้าหาก วันไหนเราใช้ทรีทเม้นท์ เข้มข้น RETOUCH ตอนก่อนนอน
และตอนกลางวันเราจะใช้ครีมอะไรทาหน้าอะค่ะ??
ในเมื่อพี่หมูบอกว่า ให้ใช้ 19th  White Essentials ในวันที่เว้นจากการใช้ทรีทเม้นท์ เข้มข้น RETOUCH อะค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
52 
งงเหมือนกัน

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
เท่าที่เข้าใจนะคะคือว่ารีทัชใช้ตอนกลางคืน 19th ใช้กลางวันค่ะ
และที่เว้นจากการใช้รีทัชก็ใช้19 ได้เลยค่ะโดยไม่จำว่าต้องใช้ตัวไหนมา

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
อืม เข้าใจแหละ คะ เดี่ยวคืนนี้ใช้ รีทัช เลย

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ตอนนี่สิวหายค่ะ เร็วมาก หน้าสะอาด  เหลือรอยดำออีกนิดใสปิ๊งเลย
ไม่ผิดหวังจิงๆค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
14 
5085พี่หมูค่ะเซ็ทไหนค่ะทำไม4150บาทเองทำไมเราซื้อ 5085บาทค่ะมีเหมือนกันเลย4ขวดยังไงค่ะช่วยตอบหน่อยงงค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ขอตอบแทนหละกันนะค่ะ ราคานั่นมันเป็นราคาของปีที่แล้วค่ะ เป็นราคาเซ็ตเก่า ถ้าจำไม่ผิดมันเป็นแพคเกจชั่วคราวน่ะค่ะ ปริมาณของ ตัวเฟสดีทอค ก็จะน้อยกว่านี้ค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
14 
ขอบคุณมากค่ะที่ช่วยตอบนะค่ะถามไรไปพี่หมูไม่เคยตอบเลยค่ะขอบคุณค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
14 
สั่งครีมกัดแดดไปทางเว็ปUA100AP+++มีค่าส่งด้วยค่ะ100บาทมันไม่ถึง1000ก็เลยจะสั่งครีมทาผิวที่ทำให้ผิวขาวทำไมมันกดสั่งซื้อไม่ได้ค่ะช่วยตอบหน่อยค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
137 
เหมือนกันค่ะ สั่งในเวบไม่ได้ เลยโทรไปสั่งที่น้องพนักงานของพี่หมูเลยอ่ะค่ะ ชัวร์ดี น้องพรโทรไปจองไว้เรียบร้อยแล้ว 2 แกลอน อิอิอิ เห็นตอนนี้น้องเค้าบอกว่าสินค้าหมด พี่มาลี โทรไปสั่งเลยค่ะจะได้ขาววิ้ง พร้อมกัน อยากให้โลชั่นมาเร็วๆ จัง จะได้เชิดใส่ผู้ชายตาถั่ววววววววว.....

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
137 
พี่มาลีคะน้องพรว่าสงสัยพี่หมูคงงานเยอะ ติดถ่ายละครแน่เลยค่ะ เลยไม่ค่อยได้ตอบพวกเรา อิอิอิ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
14 
ขอบคุณน้องพรมากนะค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
11 
กำลังรอรับของ อยู่จ๊า จะได้สวยเหมือนเดิมแล้วเรา

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
57 
ใครที่เคยใช้ตัวรีทัช บอกที มันเปิด กด ยังไงงงง เปิดไม่ได้ กด ไม่ออก อ่ะ
เดียวสวยไม่ทันเพื่อนอ่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
14 
ออมันมีจุกพสาติกใสๆอันเล็กๆติดอยู่ตรงกลางอ่ะค่ะลองแกะดูมันเหมือนจะแกะไม่ออกแต่พยายามดึงให้ออกมาเลยนะค่ะเดียวจะเห็นรูค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
14 
ออลืมบอกไปว่าฝามันหมุนเปิดได้นะค่ะเวลาที่เราใช้จะหมดแล้วเราก็หมุนมันออกมาดูว่ามันหมดจริงปะแล้วเราก็ควักมันออกมาทาได้อีกซะ2-3วัน

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
16 
ขออนุญาตถามพี่ๆนะครับว่าแต่ละตัว มันใช้ได้นานไหมครับ ประมาณกี่เดือนน่ะครับ เพราะว่าต้องไปอยู่ต่างประเทศเป็นปีเรย ว่าจะต้องกักตุนกันแต่เนิ่นๆน่ะครับ.. ขอบคุณครับ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
พี่หมูแนะนำละเอียดมากเลยค่ะ น่าใช้จริงๆ

ความคิดเห็น

amma  โพสต์เมื่อ 2012-11-5 00:12

สวัสดีค่ะคุณนี น่าอิจฉาจังอยากใช้มั่งอ่ะ เอมมาสั่งของเต็มกล่องแน่นจนไม่สามารถเพิ่มอะไรได้แล้ว กลัวจะต

นี  โพสต์เมื่อ 2011-11-15 15:26

หวัดดีคะทุกคน ตอนนี้สั่งตัวโลชั่นไปแ้ล้วคะและรอของอยู่อยากใช้ม๊ากๆๆ

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-11-15 03:06.