สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

22151

เข้าชม

35

ตอบกลับ
กลับไปที่

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
17 
go

[RETOUCH] Born To Be สุดยอดมาก

พี่หมู......แอนมารายงานผลการใช้ค่ะ.....
จากที่ใช้ Born To Be ...Retouch มา2 สัปดาห์แล้ว
รู้สึกว่าหน้าตัวเองดีขึ้นมากเลยค่ะ ผิวหน้าดูเรียบเนียน ใสขึ้นมากเลยค่ะ
สินค้าดี ๆ แบบ ไม่ใช้ทั้งเซ็ทไม่ได้แล้วค่ะ  ของเค้าดีจริง ๆ เทคนิคไม่ต้อง

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
ขอบคุณมากค่ะแอน
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
เซ็ทใหม่ที่สั่ง ทั้งเซ็ท ส่งให้แล้วนะคะ  ถึงคุณแอนวันจันทร์ค่ะ
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
17 
รวดเร็วทันใจมากเลยค่ะ.....ขอบคุณมากนะคะ

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
ได้รับของที่สั่งใหม่แล้วก็ อย่าลืมเข้ามาอ่านวิธีการใช้ ในเว้ปบอด ด้วยนะคะ

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
17 
เข้าไปอ่าน เตรียมตัวก่อนจะใช้แล้วค่ะ อิอิอิ

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
ได้ของยังค่ะ  เข้ามาโพส วิธีการใช้ส่วนตัวให้แอน อ่านนะคะ
.
วิธีใช้เซ็ท มหัศจรรย์ Born to be ของหมู พิมพ์ผกา ค่ะ
ล้างหน้าให้สะอาด เป็นสิ่งจำเป็นที่ต้องทำทุกวันนะคะ  Face Detox ขวดสีฟ้า สามารถใช้ทำความสะอาดผิวหน้าได้ทุกวันค่ะ
ขวดสีส้ม white De-0xy Buble mask  ทำทุกวันในอาทิตย์แรกๆนะคะ  หลังจากนั้น ก็แล้วแต่จะสดวกเลยค่ะ เมื่อไหร่ก็ได้
ไม่ว่าจะแต่งหน้าหรือไม่ได้แต่งหน้า ก็ควรทำความสะอาดผิว เราทุกวันนะคะ อย่าปล่อยให้สิ่งสกปรก อุดตัน ในรูขุมขนเรา แม้แต่น้ำมันบนใบหน้าเราเอง  สภาวะอากาศที่เป็นพิษ  ก็ทำให้เกิด สิวอุดตันบนหน้าเราได้ค่ะ ชุด Face Detox lสามรถดึงสิ่งสกปรก ที่ฝังตัวอยู่ตามปากผนังถ้ำบนผิวหน้าเราได้ ค่ะอันดับแรก
ใช้ตัวคลีนซิ่งเจลขวดสีฟ้า ซึ่งต้องใช้ทุกวัน หลังแต่งหน้าในช่วงเย็น หรือเช้า ก็ยังได้ ปั๊มประมาณ 1-3 ครั้ง แล้วนวดวนๆบนใบหน้าที่มี make up ได้เลย (ในขณะหน้าแห้งนะคะ)

วนให้ทั่ว ใช้ได้ทั้งรอบดวงตา และริมผีปากด้วยนะคะ วนจนเนื้อจับตัวเป็นก้อน ดูดสิ่งสกปรกบนผิวหน้า ลอยตัวออกมา  แล้วใช้น้ำเปล่าล้างออกให้สะอาด ซับหน้าให้แห้ง
มาร์คด้วยขวดสีส้ม  White De-oxy Buble mask ให้ทั่วผิวหน้า จากนั้นทิ้งไว้ 3-5นาที หรือจนบับเบิ้ลฟูเต็มที่  อย่าทิ้งไว้เกินเวลานะคะ
แล้วล้างออก ด้วย โฟมล้างหน้าที่มีอยู่ก็ได้ค่ะ ซับหน้าให้แห้งก็เสร็จแล้วค่ะ  
อันนี้เด็ดสุดค่ะ  ก่อนนอน ใช้ทรีทเม้นท์ เข้มข้น RETOUCH  สำหรับการใช้ครั้งแรก อย่าลืมเปิดจุกเล็กๆ ที่อยู่ตรงกลางออกนะคะ  แล้วปั๊มขวดสูญญากกาศ  ตามวิธีใช้ที่ขวดเลยค่ะ  ทาให้หนากว่าครีมปกติ แล้วเข้านอน ใช้ตัวเดียวเท่านั้นนะคะ ในการใช้ทรีทเม้นท์นี้  อย่าใช้ร่วมกับครีมอย่างอื่นนะคะ  ทารีทัชอย่างเดียวพอค่ะ  ทำอาทิตย์ละ 2-3ครั้ง นะคะ [/colorตื่นเช้าล้างหน้าตามปกติ     
ส่วนของ 19th  White Essentials หรือ All day whitetening    ใช้ในวันที่เว้นจากการใช้ รีทัช  เป็นตัวที่ช่วยทำให้คงสภาพความขาว  ก่อนแต่งหน้าออกจากบ้านค่ะ  
สำหรับคนที่หน้าแห้งมากๆ ให้ลง moisturizer เพื่อเพิ่มความชุ่มชืน ปรับสภาพให้กับผิวก่อนนะคะ เนื่องจาก มีสวนผสม ของ Whitening จึงต้องปรับสภาพหน้าให้มีความชุ่ชื่นก่อนค่ะ

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
17 
พี่หมู วันนี้ยังไม่ได้รับของเลยค่ะ....พรุ่งนี้หน้าจะได้รับแน่ ๆ

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
17 
พี่หมู ชุด Face Detox แพ็คเกจใหม่จะเริ่มสั่งได้เมื่อไหร่คะ....ตอนนี้มียอดสั่งมาแล้วค่ะ
แต่อยากจะรอให้พี่ออกแพ็คเกจใหม่ออกมาก่อน  อี่กนานมั้ยค่ะ.....

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
พี่หมูค่ะ  หนูอยากรู้ว่าหน้าหนูแพ้ง่ายมากๆๆๆๆ เป็นสิว เเละน่ามันมาก ใช้ได้มั้ยค่ะ

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
17 
ขออนุญาติตอบแทนพี่หมูนะคะ....เป็นคนที่ผิวหน้ามันมาก ผิวแพ้ง่ายเหมือนกันค่ะ
ตอนนี้ใช้ Born to be ทั้งชุดเลยค่ะใช้มาประมาณ 5 สัปดาห์แล้ว
รู้สึกว่าจากที่หน้ามันมากก็ไม่ค่อยมันเหมือนก่อน  ใบหน้ามีรอยดำจากสิวก็เริ่มจาง  
ตอนนี้ผิวหน้าดีขึ้นมากเลยค่ะ....

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ขอคุณมากค่ะ  เกี่ยวกับอายุมั้ยค่ะ แบบเด็กรัยงี้

หนูอายุ 17 ( ไม่เด็กเเล้วมั้ง) อิอิ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
หนูขอถามอีกข้อค่ะ เเล้วโฟมล้างหน้าล่ะค่ะ ใช้ได้เหมือนเดิมหรือป่าว หรือต้องของพี่หมูค่ะ

ขอบคุณค่ะ ๆๆ^^

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
17 
ผิวบอบบาง และแพ้ง่ายใช้ได้เลยค่ะ เพราะเห็นพี่หมูเคยบอกว่า ลูกชาย "น้องนาย" ก็ใช้ด้วย
รับรองถ้าใช้แล้วจะไม่ผิดหวังเลยค่ะ....
ส่วนโฟมล้างหน้า ใช้ที่มีอยู่แล้วก็ได้ค่ะ......ขอบอกว่าชุด Face Detox และ  RETOUCH สุดยอกมาก

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ขอบคุณค่ะๆๆๆ  

ถ้าหนูจะใช้ ต้องเอาตัวไหนก่อนค่ะ  หรือหมดเลย ขอบคุณค่ะๆๆๆ ^^

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
17 
Face Detox และ  RETOUCH  ใช้ได้เลยค่ะ
- Face Detox  จะช่วยดึงดูดสิ่งสกปรกออกจากใบหน้าเรา ทำให้เราล้างหน้าได้สะอาดขึ้นค่ะ
- RETOUCH  จะทำให้ใบหน้าสว่างใสขึ้นมาก แม้เพียงข้ามคืน

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
พี่ใจดีจังอธิบายให้หมดเลย  ขอบคุณค่ะ ^^

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
เพิ่งโทรไปสั่งเมื่อกี๊นี้เองค่ะ ช่วงเย็นๆ จะโอนเงินไปให้
ได้ผลยังไง จะมารายงานอีกทีนะคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
โทรไปสั่งแล้วเหมือนกัน ^ ^

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
ขอบคุณน้องแอนมากนะคะ เป็นนางเอกขี่ม้าขาวมาช่วยพี่หมู ตอบ ขอบคุณจิงจิงค๊า

10 
เครดิต
18 
โพสต์แล้ว
สุดยอดสาวกเลยนะเนี่ย เราสั่งแล้วเหมือนกัน ถ้าใช้ได้ผลขอเป็นสมาชิก love born to be ด้วยคนนะคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
เราสั่งไปวันนี้ เองละ
ทนไม่ไหวต้องลองใช้ค่ะ
แต่ว่า  RETOUCH ใช้ 2-3 ครั้งต่อสัปดาห์
นี้ต้องใช้ติดกัน 3 วันเลยหรือปาว
หรือว่าใช้ วัน เว้น วันค่ะ

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
17 
Retouch จริง ๆ แล้วถ้าเราจะใช้ทุกวันก็ได้ แต่พี่หมูบอกว่ามันจะเปลืองค่ะ
แค่เราใช้ 2-3 สัปดาห์ ก็เห็นผลแล้วค่ะ แค่เพียงคืนเดียวก็จะรู้สึกถึงความเนียนนุ่ม
ของผิวหน้าเราได้เลยค่ะ ตัวนี้ดีมาก ๆ ค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
13 
แล้วมันช่วยให้ขาวขึ้นป่าวค่ะ

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
17 
น้อง kangsom พี่อยากให้ใช้ Born to be อย่างที่พี่แนะนำไปนะคะ
รับรองน้องจะไม่ผิดหวัง กับ Born to be เลยค่ะ....

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
ถูกต้องแล้วค่ะ  เพราะ Born to be  คือครีมที่เกิดมาเพื่อทำให้ ผิวหน้าสวย ใส เรียบเนียน ของจริง มีอยู่จริงบนโลกใบนี้ค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
52 
ของเค้าดีจริงๆ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
หอมกลิ่นคล้าย ๆ แอปเปิ้ลเลยครับ ชอบที่สุ๊ดดดดดดดดดดด อยากจะกินเลยค๊าบ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
พี่หมูหนูชอบ retouch มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ตอนนี้ใช้ set B รู้สึกสนุกกับการล้างหน้ามาก  ประทับใจรีทัชสุดๆๆ หน้าใสขึ้นจนแฟนทัก  ตอนนี้แฟนสนใจจะสั่งด้วยคนสิ้นเดือนนี้ขอ retoch  2 เลยนะคะ ^_^

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
เพิ่งโทรสั่งไปเมื่อเช้านี้ค่ะ อยากได้ไวๆจัง......ถ้าได้ใช้แล้วจะมารายงานผลนะค่ะ

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-7-17 12:34.