สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

6710

เข้าชม

2

ตอบกลับ
กลับไปที่

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
go

[RETOUCH] ทำไม??? จึงใช้รีทัชก่อนนอนทุกวันไม่ได้ครับ

ทำไมถึงใช้  รีทัช ทุกวันก่อนนอนไม่ได้คับ อยากรู้จัง ^^

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
ทุกคนที่ได้ใช้ รีทัช ทรีทเม้นท์  เห็นผลของความขาวใส จึงอยากใช้เป็นประจำทุกวัน  การใช้สัปดาห ละ 2-3 ครั้งเป็นข้อบ่งใช้ของห้องแลปที่ค้นคว้า ครีมตัวนี้บอกไว้ค่ะ
เนื่องจาก เป็นทรีทเม้นท์ สูตรเข้มข้น ที่สกัดจาก แสตมเซล จากผลแอ๊ปเปิ้ล ช่วยในการ รีบู๊ทหน้น ขจัดเซลผิว มีประสิทธิภาพอย่างอ่อนโยนต่อผิว  และช่วยในการขจัดเซลผิวที่ตายแล้วให้ออกไปอย่างง่ายดาย  
ซึ่งถ้าใช้ทุกวัน จริงๆ แล้วก็ได้    แต่จะไม่ได้ประสิทธิภาพ เหมือน การทิ้งระยะเวลาให้เซลผิวที่ตายแล้วขึ้นมาใหม่ค่ะ
การทำอาทิตย์ ละ 2-3  ครั้ง เราจะเห้นประสิทธิภาพได้อย่างชัดเจนกว่า  และไม่เปลื่องด้วยค่ะ
  Born to be มีครีมอีกตัว ที่เป็นตัวช่วย คงสภาพ ความขาว ใส  ในวันที่ไม่ได้ใช้ รีทัชทรีทเม้นท์  นั้นคือ  19th whitening ค่ะ   รับรองว่า ได้ขาวใสทุกวัน  แต่ตัวนี้จะไม่เหมากับคนที่มีผิวแห้ง และ ผิวแพ้ง่ายค่ะ  เพราะผิวประเภทนี้ จะไม่ถูกกับตระกูลไวท์เทนนิ่ง ค่ะ
แต่ถาผิว ธรรมดา  จะชอบตัวนี้มากกกก มากค่ะ    ขาว สว่าง ใส อย่างมีสุขภาพ แน่ๆค่ะ
.... ลองดูนะคะ หรือจะใช้รีทัชทุกวัน วันละนิด ละหน่อย ก็ไม่เป็นไร ค่ะ มีลูกค้าใช้แบบนี้กันหลายคนเหมือนกันค่ะ

เคล็ดลับ
สิ่งสำคัญ เวลา ใส่ครีมบำรุง หรือ แต่งหน้า ทากันแดด ทาแป้ง  ในแต่ละวัน ต้องล้างออกมาให้หมด ก่อนนะคะ   แล้วค่อย ใส่เข้าไปใหม่ จะทำให้ หน้ายิ่งใส สุขภาพผิวหน้าดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ตอบกลับ Pimpaka ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากครับ ^^

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-9-25 20:29.