สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

13821

เข้าชม

16

ตอบกลับ
กลับไปที่

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
go

[Face Detox] พอดีมี วิธีใช้ คลีนซิ่งไม่ให้รู้สึกว่า คราบขาวซึมลงสู่ผิวคะ(มาแชร์เพื่อนๆนะคะ)

แนะนำเพิ่มเกี่ยวกะตัวคลีนซิ่งขวดฟ้า
วิธีใช้คลีนซิ่งของเจีี๊ยบนะคะรู้สึกดูหน้าสะอาดกว่าแบบเดิมนะคะ
1.กดเจลมาทาหน้าแล้วนวดวนเป็นก้นหอยจนเมคอัพและสิ่งสกปรกหลุดลอยออกมาเป็นก้อนให้ใช้นิ้วปาดที่เป็นก้อนแล้วนำมาเช็ดที่กระดาษจนมือแห้งนะ
เจี๊ยบแนะนำ(ให้ใช้กระดาษหนาแผ่นใหญ่นะ)
2.แล้วก็ทำแบบเดียวกับข้อ1จนทั่วหน้าแล้วคือพอนวดออกมาเป็นก้อนก็นำมาเช็ดที่กระดาษทุกครั้งจนหมดใบหน้าเลยนะคะ***จะรู้สึกเลยว่าหน้าสะอาดมากขึ้นอะ
***เพราะทำแบบเดิมมันเป็นก้อนอยู่ที่หน้าพอนวดต่อแล้วเจี๊ยบรู้สึกว่ามันกลายเป็นคราบขาวๆเหมือนมันซึมหายไปไงไม่รู้คะ(แต่จริงๆแล้วเรารู้สึกกันไปเองเพราะพี่หมูบอกว่าไม่ซึมคะเพียงแต่เรานวดจนไม่เหลือสิ่งสกปรกให้จับตัวเป็นก้อนคะ)เพราะบางครั้งไม่ได้เมคอับเลยไม่ค่อยจับตัวเป็นก้อนแต่กลายเป็นคราบขาวๆแทนคะ
(สำหรับคนที่รู้สึกว่ามันซึมเข้าสู่ผิวหนังลองทำดูได้นะคะ)
แนะนำวิธีที่เจี๊ยบทำแล้วหน้ามันสะอาดขึ้นอะคะ**ไงก็ลองทำดูนะดูสะอาดกว่าเดิมเยอะเลย^_^
ปล.เป็นการใช้ส่วนตัวนะคะแต่ทำแล้วรู้สึกชอบดูหน้าสะอาดเลยมาแชร์ให้กับทุกคนขออนุญาตินะคะพี่หมู

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
โอเครเลยค่ะน้องเจี๊ยบ  ขอบคุณค่ะ ที่มาแชร์ ให้ฟัง[/color]
วันไหนพี่หมู ถ่ายละครแต่งหน้ามาหนา ๆ รองพื้นหนา หนา แล้วมาล้างหน้า นวดวนเป็นก้นหอย แล้วมันจะจับกลุ่มสิ่งสกปรกให้รวมตัวกัน ได้เป็นก้อนใหญ่  พีหมู ใช้มือหยิบทิ้ง ปาใส่ขยะเลยค่ะ 55  
วันหลังพี่หมู จะหยิบ ก้อน นั้น ใส่กระดาษ แบบน้องเจียบบ้างนะคะ
ส่วนมากพี่หมู แต่งหน้าทุกวัน วันไหน ที่ไม่ได้แต่ง ก็ลงครีมบำรุง กันแดด แล้วทาแป้งฝุ่น   ทุกครั้งเวลาล้าง ก็จะได้คราบสีขาวเป็นก้อน  บางทีก็นวดจนหายไปค่ะ บางวันก็ล้างออกเลยค่ะ
จะแต่งหน้าหรือไม่ได้แต่งหน้า ก็ควรล้างทุกครั้งค่ะ เพราะบางที สิ่งสกปรกที่เรามองไม่เห็น นี่หละตัวดี เพราะด้วยความที่มันมีอณู เล็กมากจนมองไม่เห็น มันจึงเข้าไปฝังตัวตามรูขุมขนของเรา   อย่าง่น้ำมันบนผิวหน้า มลภาวะต่างด้วยค่ะ
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

10 
เครดิต
11 
โพสต์แล้ว
27 
พี่หมูเล่าซะเห็นภาพเลยนะคะ ปาลงขยะเลยเหรอคะ ขอบคุณคุณเจี๊ยบกะพี่หมูมากนะคะ จะได้เอาไปใช้มั่งอะค่ะ

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
ตอบกลับ Chadamat ตั้งกระทู้

น่ารักที่สุด
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
แหะๆๆที่จริงปาทิ้งแบบพี่หมูก็ดีคะไม่เปลืองกระดาษด้วย.. หิหิ
แต่อยากให้มันอยู่บนกระดาษแบบเห็นเป็นก้อนเยอะๆหยิบมาดูสะใจดีคะ
ว่า...นี้นะเหรอสิ่งสกปรกที่อยู่บนหน้าชั้นมาทั้งวัน...สกปรกจัง5555

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
อย่างนี้ค่ะ...  วันไหนที่พี่หมู ไม่ได้แต่งหน้าอะไรเลย แล้วมาล้างด้วยตัวสีฟ้า  มันจะเป็นคราบขาว แล้วซึมหายไป  เป็นเพราะใบหน้าเราไม่ค่อยมีสิ่งสกปรกให้จับตัว ลอยออกมา
แต่พอวันไหนแต่งหน้าหนาๆ  ล้างด้วยตัวสีฟ้าหละก็  เป็นคราบลอยออกมาเป็นก้อน ๆ  เลยหละค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
อ๋อมันเป็นแบบที่คุณเจี๊ยบบอกนี่เอง เก๋ก็ว่าทำไมนวดๆ แล้วมันหายไปเนี่ยคราบขาว ๆ แย่จัง เด้วจะลองใช้วิธีคุณเจี๊ยบนะคะ ขอบคุณจิง ๆ ค่ะสำหรับเคล็ดลับ

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
จะคราบออกมาเป็นสี อะไร  ผลลัพย์ ก็ออกมาเหมือนกันค่ะ คือ เคลียร์ได้หมด  และหน้าใสด้วยค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
22 
ว้าว...พรุ้งนี้เราก็ได้ลองแล้ว เจ้าตัวฟ้าแดง....55555

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
อยากลองใช้ค่ะเป็นสมาชิกแล้วและโทรไปคุยสองหนแล้วอยู่ตางประเทศemailด้วยแต่ไม่มีตอบกลับผิดหวังมากกะว่าถ้าใช้ดีจะเป็นตัวแทนจำหน่ายในต่างประเทศด้วย

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
นวดวนประมาณกี่นาทีคะ รู้สึกว่านวดแป๊บเดียวก็เป็นก้อนแล้ว

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
15 
วันพฤหัสได้ของแล้วค่ะจะลองใช้และทำตามพี่หมูบอกค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ตัวนี้ใช้ดีสุดๆค่ะ ชอบมากค่ะ หน้านุ้มนุ่ม^^

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
12 

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
อยากลองใช้มากค่ะ แต่ไม่รู้จะเริ่มที่ตัวไหนดีค่ะ แนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
กำลังสั่งซื้อคาดว่าอีก 2 วันจะได้รับสินค้าค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
73 
รอสินค้าอยู่ครับ อยากลองบ้าง

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-9-24 14:54.