สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

2650

เข้าชม

3

ตอบกลับ
กลับไปที่

ช่วงนี้งานเย๊อะ T^T

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
go

[ทั่ว ๆ ไป] [แสตมป์] พิชิตสิวด้วย Born to be + ดูแลตัวเอง

โพสไว้แล้วมัน Error อ่าค่ะ เอาใหม่น๊ะ

สวัสดีค่ะ คิดถึงทุกๆ คนนะคะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว Born to be
(ทำหน้าอ้อนมาเลยอ่ะค่ะ) ขอโทษมากมายที่หายไปน๊านนนนนนนนนนนนนนนนนนนฯ
ปัจจุบันใช้ครีมและสั่งกับเพื่อนค่ะ ง่ายดี อิอิ ก็เลยไม่ได้โทรไปสั่งที่ออฟฟิศจ้า

วันนี้มาแบบสั้นๆ กระทัดรัด ทำตามได้ ไม่หวงจ้า
(มาแบบรีบๆ ต้องขออภัยจริงๆ ไม่ว่ากันนะคะ )

ฝั่งซ้ายคือใช้มาแล้ว ประมาณ 2 เดือนค่ะ (มีนา`55)
ฝั่งขวาคือตอนนี้ (มิถุนายน 2557) ถ่ายที่ข้างหน้าต่าง แสงดี อิอิ

วิธีการ :
     1. ออกกำลังกาย แตมป์เล่นแบตฯ หลังเลิกงานค่ะ วันไหนไม่ได้ตีแบตฯ
ก็เปิดเพลงเต้นที่บ้านค่ะ หรือยกน้ำหนัก แค่วันละ 30 - 40 นาที ก็เหงื่อซก!
วิธีออกกำลังกาย ท่าเต้น หรือเพลง ลองเปิดค้นหาคลิปในเนตก็แล้วกันน๊าค๊า สู้ๆ
     2. ปรับอาหารค่ะ วิชาการแตมป์ไม่ทราบจริงๆ นะ เอาที่ทำจริงๆ คือ
งดเนื้อวัว หนังไก่ทอด หมูสามชั้น (ชอบโปรดทั้งน๊าน) เลิกดื่มนมวัว ดื่มนมถั่วเหลืองแทนค่ะ
งดถั่วทุกชนิด (อันนี้ไม่ชอบอยู่แล้ว อิอิ) งดช็อคโกแล็ต โกโก้ โอ๊ย!!! ยาก
ถามว่ามีแอบกินบ้างมั้ย? ไม่ต้องแอบค่ะ กินได้ แต่ว่าต้องนานๆ ครั้งค่ะ อย่าทานเยอะหรือทานบ่อยเนอะ
หลายท่านบอกว่า คนอื่นกินของพวกนี้ ไม่เห็นสิวขึ้นเลย คือ อันนี้มันแล้วแต่ฮอร์โมนน่ะคะ
สำหรับบางท่าน การทานอาหารรสจัดมากๆ ก็มีผลต่อการเกิดสิวค่ะ ^__^"
     3. สำคัญไม่แพ้กัน คือ การดื่มน้ำเปล่า และการนอนหลับพักผ่อนค่ะ
ร่างกายมนุษย์ต้องการน้ำ ดื่มๆ จิบๆ ทั้งวันเลยจ้า บวกกับการออกกำลังกายจะทำให้เราดื่มน้ำเยอะค่ะ
การพักผ่อนนอนหลับ คือ ร่างกายของมนุษย์จะซ่อมแซมตัวเองช่วงเวลา 22.00 - 02.00 น. ค่ะ
ถ้านอนก่อน 4 ทุ่ม ตื่นมาจะสดชื่น และจะสังเกตได้ว่าผิวพรรณจะเปล่งปลั่ง ไม่เพียงผิวพรรณนะคะ
แม้แต่อวัยวะภายในของเราก็ได้ซ่อมแซมตัวเองด้วยค่ะ อันนี้ก็ทำยาก สู้ๆ นะ
(นี่ก็เลยเวลานอนแตมป์แล้วค่ะเนี่ย ฮ่าๆ)
     4. เรื่องผลิตภัณฑ์ (นั่นไง! ก็ต้อง Btb สิน๊ะ ฮ่าๆ) ใช่ค่ะ แตมป์ใช้ Btb ค่ะ Set - A
บอกตรงๆ ว่าไม่ได้ใช้ทุกวันค่ะ และบอกตรงๆ ว่าใช้ผลิตภัณฑ์อื่นด้วย นั่นก็คือ ตัวล้างเมคอัพที่เป็น Oil ค่ะ
แล้วก็ Face Detox สีฟ้า และตามด้วยโฟมล้างหน้า เบาๆ อ่อนๆ อีกรอบ การทำความสะอาดสำคัญมากค่ะ
เพราะไม่อย่างนั้น สิ่งตกค้างจะไปทำลายผิว แอบผสมแล้วซึมลงไปใต้ผิวพร้อมกันครีมบำรุง
แทนที่ครีมจะบำรุงจะกลายเป็นทำลายนะคะ จากนั้น ก็ซับหน้า แล้วลงรีทัชทรีทเม้นท์เลยจ้า อันนี้ของเค้าดีจริงๆ
ชอบมาก เวลาที่สิวเมนส์มา ก็แต้มไว้ เวลาสิวยุบก็ทารอยสิวหายไวมากๆ กระชับรูขุมขนค่ะ
ตอนเช้าก็ล้างหน้าเบาๆ โฟม แค่นั้นพอ และทาครีมบำรุงผิว อย่าลืม! กันแดดเด็ดขาด
แดดแรงๆ รวมทั้ง แสงจากจอมือถือ และแสงจากจอคอมพิวเตอร์ บอกเลยนะ ที่มาของจุดด่างดำเลยจ้า
https://www.facebook.com/photo.p ... 45&l=3104743e22
ทุกอย่างที่พร่ำพรรณนามานี้ คือสิ่งที่ได้ทำมาตลอด ทำจริง เจ็บจริง ดีจริง โหะๆ
ตอนนี้ง่วงนอนมากแล้ว เลยเวลานอนแล้วมากมาย ขอตัวไปนอนก่อนนะคร๊า รักทุกคนค่ะ อิอิ
(ปล. นี่สั้น กระทัดรัดแล้วจริงๆ ?)

ภาพตอนเป็นสิวอักเสบก่อนใช้ Btb ดูที่ Link ด้านล่างนี้ค่ะ
http://www.borntobe.co.th/mydisc ... thread&tid=1903
บอร์นทูบี ไฉไล!

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 
ขอคุณมากๆเลยคะคุณแตมที่มารีวิวการใช้น่ารักที่สุดอย่าลืมโทรมาสั่งอิกนะค๊ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ไม่เห็นนานเลยนะคะ ผิวหน้าดีขึ้นมากๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำในการดูแลตัวเองนะคะ สงสัยต้องเอาไปทำตามบ้างแล้ว นอกจากหน้าสวยขึ้นแล้วอยากหุ่นเฟิร์มบ้าง ออกกำลังกายกับเราเป็นเส้นขนานกันตลอด

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 
การออกกำลังกาย ทานน้ำเยอะๆและพักผ่อนอย่างเพียงพอ ใช้ผลิตภัณฑ์ที่ดี ผิวหน้าผิวกายสุขภาพดีแน่นอนคะ สวยใสแบบพี่หมูเลยคะ

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-11-17 18:14.