สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

2599

เข้าชม

1

ตอบกลับ
กลับไปที่

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
go

[RETOUCH] อยากจะสอบถามเพิ่มเติมค่ะ

ตอนนี้ดิฉันได้สั่งซื้อborntobeกับOshopping ทดลองใช่แล้วค่ะ หน้าใสขึ้นจริงๆๆ แต่อยากจะสอบถามหน่อยค่ะ ดิฉันเคยไปหาคลินิกรักษาสิวมีชื่อแห่งหนึ่ง เป็นสิวเม็ดใหญ่มาก คุณหมอแนะนำให้ฉีดยา เพื่อให้สิวยุบตัว แต่ผลปรกกฎว่า สิวนี้ยุบตัวจริงๆๆค่ะ แต่เนื้อผิวเรายุบลงไปด้วยบุ๋มหายไปเลยค่ะ เป็นบริเวณแก้มด้วย
เห็นได้ชัดเจนเลย เลยไม่กล้าไปหาหมอสิวอีกเลย  แต่อยากจะถามว่าตัวRetouch treatment เนี้ยช่วยเรียกผิวกลับคืนมาเป็นเหมือนเดิมได้ไหมค่ะ ผิวที่บุ๋มหายไปเป็นตรงที่บริเวณใกล้กับลักยิ้มพอดีเลยค่ะ

ระดับการใช้งาน
100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 
ตอบกลับ pon_aey ตั้งกระทู้

ฟังแล้วน่าตกใจมากค่ะ แต่ปัญหานี้เกิดขึ้นบ่อยมากค่ะ กับลูกค้าของเราที่ไปฉีดสิว
สิวยุบจริงค่ะ แต่เนื้อยุบลงไปด้วย เกิดจากใช้ยาฉีดเกินขนาด อาจจะเกิดจากแพทย์ที่ไม่ชำนาญ
ผลิตภัณฑ์ของเราไม่มีตัวไหนที่สามารถเติมเนื้อหรือเรียกเนื้อบรเวณนั้นให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมได้ค่ะ
จริงๆแล้ว ผลิตภัณฑ์อื่นๆ ก็ช่วยได้เต็มที่ไม่เกิน 5-10% เท่านั้นค่ะ
เพราะการแก้ปัญหาหลุมสิวส่วนใหญ่ที่ได้ผลชัดเจนเลยคือการกรอหน้า
ซึ่งต้องมีการทำกับแพทย์ที่ชำนาญ ต้องใช้เวลาดูแล ห้ามออกแดด และมีค่าใช่จ่ายที่สูงมากค่ะ

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-7-17 12:44.