สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

4666

เข้าชม

7

ตอบกลับ
กลับไปที่

ช่วงนี้งานเย๊อะ T^T

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
go

[ทั่ว ๆ ไป] สยบข่าวเม้าท์!!!! อยากรู้ ต้องอ่าน!

สวัสดีค่ะ มิตรรักแฟนบอร์ด

ก่อนอื่นออกตัวเลยว่า ไม่ดราม่าน๊ะค๊ะ

มีคนถามเยอะมาก เกี่ยวกับรีวิวของแตมป์
อยากอธิบายให้ทราบว่า แสตมป์และพี่หมูไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัวนะคะ

เหตุผลที่ทำอยู่ทุกวันนี้ เป็นเพราะว่า
แตมป์เป็นสิวมาตั้งแต่อายุ 11 จนถึงปัจจุบัน (อายุ 27 ปี)
แพ้ครีมตลาด แพ้ง่ายมาก บางครั้งเจอครีมดีๆ
คนที่ขายครีมเค้าหน้าเนียนอยู่แล้ว ไม่ได้มีปัญหาผิวแบบเรา
เค้าก็ได้แต่บอกว่าครีมเค้าดีอย่างนู๊นอย่างนี้
แต่เค้าไม่สามารถอธิบายได้เลยว่า ที่หน้าเราเป็นแบบนี้เพราะอะไร
แล้วใช้ครีมเค้าแล้วจะเกิดอะไรขึ้น แล้วเกิดจากอะไร เป็นเพราะอะไร
ตอนนี้แตมป์ใช้ครีมนี้มาปีกว่าๆ ศึกษาผลที่เกิดกับหน้าตัวเองตลอด
แล้วก็ยังต้องดูแลทั้งเรื่องอาหารการกิน พฤติกรรมในแต่ละวันด้วย

ถ้าคนที่อ่านบอร์ดของแตมป์มาตั้งแต่บอร์ดแรกจะทราบและเข้าใจนะคะ
หลายคนที่เข้ามาอ่านบอร์ดของแตมป์ก็คงจะมีความรู้สึกเดียวกัน คือ
อยากเห็นชัดๆ ว่า มีคนใช้จริง ดีจริง หรือเปล่า?
อยากพูดคุย สอบถาม และได้แนวทางในการดูแลผิวจากคนที่รู้จริงสัมผัสจริง
และนั่นแหละค่ะ คือ สิ่งที่หายาก และแตมป์ก็หาไม่เจอ
ก็เลยบอกตัวเองว่า ถ้าครีมพี่หมูใช้แล้วดีจริง จะทำรีวิวให้ชัดเจน
เพราะอยากให้คนที่เป็นอย่างแตมป์ได้มาดูและมีกำลังใจ
เพราะตอนที่แตมป์ยังไม่ใช้ครีมพี่หมูแตมป์ก็พยายามหารีวิว
อยากเห็นรีวิวแบบที่แตมป์กำลังทำอยู่นี่แหละค่ะ

เรื่องมันก็เป็นประการฉะนี้แล`
เอาเป็นว่าพิจารณาด้วยตนเอง ใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจ
ศึกษาส่วนประกอบของครีมก่อนตัดสินใจสั่งซื้อด้วยนะคะ
การที่เรารู้ว่าเราแพ้ครีมอะไร แล้วไม่สังเกตดูส่วนประกอบของครีม
เราก็จะไม่รู้เลยว่า ครีมตัวไหนที่เราจะใช้นั้น จะแพ้หรือไม่
เพราะคนเราแพ้ไม่เหมือนกัน ผิวต่างกัน สภาพอากาศ สภาพแวดล้อมต่างกัน
เช่น ครีม BB หรือ ผลิตภัณฑ์เกาหลีที่ใช้ทาผิว แตมป์ใช้ไม่ได้เลย
เพราะเราอยู่เมืองร้อน แตมป์เหงื่อออกเยอะ ทำให้เกิดการอุดตัน
แต่ถ้าเป็นผลิตภัณฑ์ล้างหน้าของเกาหลี ก็ใช้ได้ ไม่แพ้ อย่างนี้ เป็นต้น นะคะ

ยังมีองค์ประกอบอย่างอื่นอีกหลายอย่างในการดูแลผิว
ขึ้นอยู่กับความตั้งใจและความอดทนด้วยนะคะ ยังไงก็สู้ๆ
แล้วก็เป็นกำลังใจให้กันต่อไปนะคะ ตอนนี้แตมป์เองก็ยังไม่เนียนใสวิ้ง
แต่ว่า ถ้าจากผิวก่อนที่จะใช้ มาจนถึงทุกวันนี้ ทุกคนที่พบเจอก็บอกว่าดีขึ้นเยอะเลยนะ!

จบข่าวเม้าท์ เหมือนดาราไงไม่รู้เนอะ อิอิ แอบเนียนค่ะ
ยังไงก็ตาม ถ้าว่างเมื่อไหร่ ก็ยินดีตอบคำถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวบอร์นทูบีนะคะ
ไม่ใช่เฉพาะเรื่องครีมค่ะ เรื่องปัญหาผิวถามได้เลยค่ะ ว่างเมื่อไหร่ มาตอบให้แน่นอนค่ะ

บอร์นทูบี ไฉไล!

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 
ตอบกลับ stampsiam ตั้งกระทู้

จริงๆต้องตั้งโต๊ะแถลงข่าวกันเลยนะคะ จะได้เหมือนดารา
ถูกต้องแล้วนะคะ สอบถามกันเข้ามาเยอะมากเลย เป็นอันว่าเคลียร์นะคะ
คุณแสตมป์เป็นแฟนพันธ์แท้ Borntobe จริงๆค่ะ ไม่มีการว่าจ้างให้ลงรีวิว
หรือส่งครีมฟรีไปให้ถือ เหมือนทั่วๆไป ทุกกล่อง ทุกชิ้น ซื้อทั้งหมดคะ
ถ้าได้ติดตามตั้งแต่รีวิวแรกจะเห็นเลยว่าตั้งแต่ปีที่แล้ว 2012
แล้วคุณแสตมป์ได้มีการทำรีวิวมาเรื่อยๆ แล้วเห็นความเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นอย่างต่อเนี่องจริงๆ

แล้วอย่างที่คุณแสตมป์ได้แจ้งไป ผิวของคนเราแต่ละคนแตกต่างกันออกไปค่ะ
เลือกผลิตภัณฑ์ให้เหมาะกันสภาพผิว หรือปรับการใช้ให้เหมาะกับผิวดีที่สุดค่ะ
ปัจจัยอื่นๆก็ขาดไม่ได้เลยนะคะ อาหารการกิน สภาพแวดล้อมต่างๆ เกี่ยวข้องหมดค่ะ
ถ้าผิวมัน เป็นสิวง่าย ของทอด ของมัน ขนมหวาน ก็ลดๆหน่อยนะคะ
ผลิตภัณฑ์ช่วยได้ไม่เต็ม 100% หรอกค่ะ

ส่วนเรื่องสำคัญเลย ไม่ต้องใจร้อนนะคะ ของแบบนี้ เห็นผลเร็ว เปลี่ยนแปลงเร็ว ก็น่ากลัวเหมือนกัน
คิดดูว่าผิวเรามีปัญหามาตั้งกี่ปี จะมาให้สวยใสกิ๊กภายใน 1 อาทิตย์ก็ใช่อยู่
แต่รับรองว่าถ้าใช้ดีแล้ว ผิวจะได้รับการฟื้นฟูขึ้นเรื่อยๆ เหมือนคุณแสตมป์แน่นอนค่ะ
ได้อ่านกระทู้แบบนี้แล้วก้ชื่นใจ ที่ลูกค้ารักเราและเข้าใจเราขนาดนี้ ขอบคุณมากจริงๆนะคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
73 
เยี่ยมมากครับคุณแสตมป์

ลองแล้วคุณจะหลงรักบอร์นทูบีครับ

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 
ตอบกลับ tongjazz ตั้งกระทู้

ได้ใช้ Borntobe รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ

ช่วงนี้งานเย๊อะ T^T

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
ตอบกลับ ms.borntobe ตั้งกระทู้

ถ้าใช้ต่ออีกปีสงสัยต้องออกงาน Event เลยมั้งคะเนี่ย ฮ่าๆ แซวๆ
ตอนนี้ก็ใช้อยู่ ทาบ้างไม่ทาบ้างแล้วแต่วันค่ะ
วันไหนตื่นสายก็ไม่ได้ทา 19th วันไหนนอนไว ง่วงมาก ก็ไม่ได้ทารีทัช
แต่จากที่ใช้มานานแล้ว บอกเลยว่า ตื่นมาล้างหน้าก็ยังเป๊ะอยู่
     รองพื้น แป้งพัพ ไม่ได้ทาเลยจ้า แค่แป้งเด็ก เขียนคิ้ว ทาปาก ก็โอ แล้วค่ะ
ปล. พี่ที่ออฟฟิศ ใช้มาเดือนกว่าๆ ผิวเค้าไม่ได้เป็นอะไรมาก
มีฝ้านิดหน่อย แต่เค้าใช้เพื่อบำรุงผิว (รีทัช + 19th) พี่เค้าแอบประซิบมา
บอกว่า "เป๊ะเวอร์" (นี่ผิวคนอายุ 40 ต้นๆ นะคะ)
บอร์นทูบี ไฉไล!

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
73 
ตอบกลับ ms.borntobe ตั้งกระทู้

ถูกต้องนะครับ...

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 
ตอบกลับ tongjazz ตั้งกระทู้

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-11-17 18:16.