สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

3900

เข้าชม

3

ตอบกลับ
กลับไปที่

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
go

[RETOUCH] สอบถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับ Retouch ค่ะ

ตัว  Retouch    ที่บอก วิธีการใช้   ให้กด 3 ครั้ง  แต้ม 3 จุด    3 จุดนี่ ตรงไหนบ้างคะ
กดครั้งนึง  ตัวครีมก็ออกมาเยอะมากเลยค่ะ    และถ้าต้องการใช้  วันเว้นวัน จะมีปัญหาอะไรไม๊คะ

ตอนนี้ ใช้ไปได้ 3 ครั้ง แล้วค่ะ  ตื่นเช้ามาก็รู้สึกว่า  หน้าขาว และนุ่มขึ้น   ได้ผลดีค่ะ  ชอบมากค่ะ

ตอนนี้ ใช้  set summer อยู่ค่ะ  

ช่วงนี้งานเย๊อะ T^T

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
คุณเก๋? ใช่มั้ยคะ ขออนุญาตเรียกว่า คุณเก๋ นะคะ
จริงๆ แล้วการกดครีม ขึ้นอยู่กับพื้นที่หน้าด้วยค่ะ
อย่างแสตมป์หน้าเท่ากระด้งก็กดออกมาเยอะนิดนึง
แต่ถ้าจะค่อยๆ ทาทีละจุดๆ ก็ค่อยๆ กด ก็ได้ค่ะ ไม่ต้องปั๊มทีเดียวสุดฝา
ค่อยๆ กดให้ครีมขึ้นมาตามปริมาณที่เราต้องการใช้จริงๆ
ทาแก้ม สองข้าง หน้าผาก คาง จมูก และบริเวณคอ เหมือนครีมทั่วๆ ไป ค่ะ
เพียงแต่ทาในปริมาณที่หนากว่าปกตินิดหน่อยเท่านั้นเอง ใช้วันเว้นวันก็ได้ค่ะ
แต่วันไหนที่ไม่ใช้รีทัช เราก็ทา 19th ได้ค่ะ ตัวนี้ทาบางๆ ไม่ต้องหนาเท่ารีทัชค่ะ
แต่ถ้าผิวของคุณเก๋มีริ้วรอย รอยแผลสิว รอยดำ วันที่เราไม่ได้ทารีทัช แต่ทาครีมตัวอื่น
เราก็เอารีทัชทาแต้มเฉพาะจุดๆ นั้น ได้ค่ะ ยิ้ม เริ๊สๆๆ เลยค่ะ
บอร์นทูบี ไฉไล!

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ขอบคุณ คุณแสตมป์ค๊าาาาา    ตอนนี้ ก็รู้สึก หน้าขาวขึ้น  แต่จะมีจุดด่างดำจากสิวบ้าง ก็ต้องใช้ระยะเวลานี๊ดดนึง

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 
ตอบกลับ kae_kae007 ตั้งกระทู้

ถูกต้องแล้วค่ะคุณเก๋ ได้รับคำแนะนำที่ดีมากเลยนะคะ
สำหรับรีทัช ทาให้ทั่วผิวหน้าค่ะ แต่ขอว่าให้หนากว่านิดนึง
ตัวนี้ช่วยเรื่องสมานผิวได้ดีค่ะ เวลามีสิวอักเสบลองแต้มทิ้งไว้
ตื่นมาสิวยุบเลยค่ะ เริ่ดมากใน 3โลกค่ะ!!
ส่วนเรื่องจุดด่างดำ ต้องใช้เวลานิดนึงนะคะ
ขึ้นอยู่กับว่าเรามีการป้องกันและดูแลยังไงบ้าง
ที่สำคัญอย่าลืมกันแดดนะคะ

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-11-15 03:05.