สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

6810

เข้าชม

17

ตอบกลับ
กลับไปที่

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
12 
go

[RETOUCH] ขอปรึกษา----> Retouch

สวัสดีค่ะ พี่หมู & Ms. borntobe
อยากปรึกษาเรื่องรีทัชค่ะ
คือว่าเริ่มใช้รีทัชตั้งแต่วันที่ 21 พ.ค.ค่ะ เนื้อครีมหอมมากเลยค่ะ
ชอบมาก แบบว่ากลิ่นแอปเปิ้ลอ่ะหอมมาก
(คือได้วันนี้ก็เริ่มใช้เลยค่ะ แล้วก็ได้whitening เป็นของแถมมาด้วย ต้องขอขอบคุณ borntobe มากเลยค่ะ)
พอตอนเช้าตื่นมา ก่อนออกไปเรียนก็ทาด้วย whitening เลย ใช้คู่กันได้ประมาณ 2 อาทิตย์ค่ะ
หลังจากใช้แล้วรู้สึกว่าหน้านุ่มขึ้นค่ะ  แล้วก็รู้สึกว่าหน้าใสขึ้นด้วย รอยดำก็จางลงบ้าง

(ไม่รู้ว่าคิดไปเองรึป่าวนะคะ เพราะว่าสังเกตจากรูป before after คิดว่าไม่แตกต่างเลยอ่ะ
แต่ก็มีเพื่อนมาทักบ้างเหมือนกันค่ะ ว่าหน้าขาวขี้นนะ)
แต่พอ whitening หมด ก็จะทาด้วยครีมกันแดดที่เคยใช้ประจำ
แต่ว่าจะใช้บ้างไม่ใช้บ้าง รู้สึกว่าหน้าจะมีสิวขึ้นมาเล็กน้อยด้วยค่ะ
ตอนนี้ใช้รีทัชมาประมาณเดือนกว่าๆ เกือบ 2 เดือนแล้วค่ะพี่หมู
แล้วก็ช่วง 2 อาทิตย์ที่ผ่านมา เป็นช่วงสอบด้วย
แล้วก็นอนดึกบ้าง ไม่ค่อยได้นอนบ้าง สิวขึ้นด้วยค่ะ เป็นสิวเม็ดเล็กๆ
เวลาสิวขึ้น จะแดงตามจุดที่สิวขึ้นเลยค่ะพี่หมู เหมือนเป็นสิวอักเสบ
ไม่แน่ใจว่าเกิดจากไม่ได้นอน หรือว่าครีมกันแดดกันแน่
ตอนนี้สิวก็ยังมีอยู่นะคะ รอยดำก็ยังอยู่ค่ะ  
แต่ก็ยังใช้รีทัชอยู่นะคะ ตอนนี้ก็ใกล้หมดแล้วด้วย รอสั่งต่อแน่นอนค่ะ

แต่ว่าตอนนี้ขอจองface detox ก่อนได้มั้ยคะ พี่หมู แล้วค่่อยโทรไปสั่งอีกทีค่ะ

ปล.ตอนนี้ยังไม่ได้ถ่ายรูปหน้าตัวเอง ณ ปัจจุบันไว้เลย หลังจากที่ถ่ายไว้เมื่อ 2 อาทิตย์หลังใช้ค่ะ

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 
ตอบกลับ benza ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆคะคุณ benza มาทำรีวิวให้เราซะน่ารักเลย สังเกตความเปลี่ยนแปลงได้จริงๆใช่มั้ยค่ะ
สินค้าตัวไหนหมดสามารถโทรเข้ามาสอบถามได้เลยนะคะ พนักงานทุกท่านยินดีให้คำปรึกษาค่ะ
นิดนึงนะคะ กันแดดที่ใช้พยายามใช้ให้ได้ทุกวันนะคะ เพราะแสงแดดบ้านเรามันช่างรุนแรงเหลือเกิน
ผิวเราอาจโดนทำร้ายได้ง่าย และรอยดำคล้ำต่างๆ จะจางลงได้ยากค่ะ
ส่วนการบำรุง ถ้าผิวแห้งบ้าง หรืออยู่ในห้องแอร์เป็นเวลานานๆลองเป็นมอยเจอร์ไรเซอร์เพิ่มด้วยก็ได้นะคะ
ตัวนี้น้องๆรีทัชเลยค่ะ ลูกค้าติดใจเยอะมากๆ ส่วนสิวที่ขึ้นอาจเกิดจากหลายๆปัจจัยนะคะ
ทั้งนอนดึกด้วย พยายามดื่มน้ำสะอาดเยอะๆนะคะ ช่วยได้เยอะเลยค่ะ
สำหรับ Face Detox สินค้าเข้าประมาณปลายเดือนนะคะ รีบโทรมาลงชื่อจองไว้ก่อนได้เลยค่ะ
ของอาจจะเข้ามาน้อยด้วย แต่ถ้าจองไว้แล้วไม่ต้องกังวลนะคะ ได้ของแน่นอนค่ะ
สั่งซื้อสินค้าครั้งต่อไปอย่าลืมแจ้ง User ที่ใช้ในเวบบอร์ดด้วยนะคะ
พี่หมูมีของขวัญแทนคำขอบคุณเล็กๆน้อยๆให้ด้วยนะคะ

ช่วงนี้งานเย๊อะ T^T

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
สวัสดีค่ะน้อง ตามไปที่เฟสแต่ไม่เห็นทักมาเลย (แอบงอล อิอิ)
เรื่องสิว -0- หลายปัจจัยจริงๆ จ้า ต้องใช้ความอดทนในการดูแลและถนุถนอมนะคะ
ยิ่งผู้หญิงนี่นะ มีเรื่องฮอร์โมนมาด้วย ลำบากมากจริงๆ ดูอย่างหน้าแสตมป์สิ >:<
1. เรื่องความสะอาดสำคัญมาก ต้องแน่ใจว่าทำความสะอาดหน้าได้ดีแล้ว
(Face Detox นี่แหละแหล่ม อิอิ) จึงใช้ครีมบำรุงเพราะไม่งั้น ครีมบำรุง + สิ่งสกปรกที่ตกค้าง ก็เกิดสิวได้ค่ะ
2. งดทานของมันนะคะ โดยเฉพาะที่เป็นไขมันสะสม เช่นมันหมู สามชั้น เบคอน หนังไก่ ตูดไก่ -0-
(ของอร่อยทั้งน๊านนนน)
3. พฤติกรรมก็สำคัญค่ะ มืออย่าเอาไปจับหน้านะคะ กลางวันเนี่ย มือเราสกปรกมาก
4. พยายาม อย่าแกะเกานะคะ (แตมป์เคยแกะบ่อยๆ) รอยมันจะลึก หายยาก ถ้ามันยุบหายเองตามธรรมชาติ
ยิ่งมีรีทัชอยู่ในมือด้วยแล้ว รับรองเลยว่า งาม เริ๊ส ค่ะ สู้ๆ
บอร์นทูบี ไฉไล!

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 
ตอบกลับ stampsiam ตั้งกระทู้

ถูกต้องแล้วค่ะ ถ้าเราเข้าใจการเกิดปัญหาผิวที่แท้จริงแล้ว
แก้ให้ตรงจุด ลดอัตราการเลี่ยง เท่านี้การเกิดลดลงแน่นอนค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
12 

หวัดดีค่า พี่แสตมป์  หนูชื่อเบญค่ะ  ตามไปที่เฟสจริงๆ ค่า แต่ว่านานๆจะได้เล่นอ่ะ (อย่างอลเลยน้า) สัญญาว่าถ้าเปิดเฟส แล้วจะทักที่แสตมป์เลยค่า
ปัญหาที่พี่แสตมป์พูดมาทั้งหมดนั้น โดยเฉพาะข้อ 2 3 4 เป็นปัญหามากๆ เลยค่า เพราะชอบทำเป็นประจำเลยอ่ะ ไม่รู้ว่าเป็นโรคจิตรึป่าว ที่จะต้องแตะหน้าตัวเองตลอดเลยอ่ะ 555 รู้ทั้งรู้นะคะ ว่ามือมันไม่สะอาดอ่ะ และก็อาหาร เป็นอะไรที่ชอบกินมาก โดยเฉพาะ หนังไก่ทอด อร่อยมว๊ากก 555
ต่อไปนี้ต้องปฏิญาณกับตัวเองแล้วว่าห้ามแตะหน้าตัวเอง (ยกเว้นตอนล้างหน้า ทาครีม^ ^) และก็จะต้องนอนพักผ่อนให้มากๆ

ขอบคุณนะคะ พี่แสตมป์ วันนี้ไปและ หวัดดีค่า

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
12 
ตอบกลับ ms.borntobe ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่า ต้องพักผ่อนเยอะๆ

กำลังรอ Face detox ค่า โอนเงินไปแล้วนะคะ วันที่ 12/8/56 เวลา 18.35 น.

วันนี้วันแม่ โทรไปแล้วค่า แต่เหมือนสำนักงานจะปิด เลยส่งข้อความไปแทนค่า

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 

ได้ติดต่อกับพนักงานรึยังค่ะ
จริงๆเมื่อวานเปิดทำการนะคะ
สงสัยว่าพนักงานจะรับสายไม่ทันแน่ๆเลย

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
12 
ตอบกลับ ms.borntobe ตั้งกระทู้

โทรไปแล้วค่า แต่ว่าไม่มีคนรับค่า จะโทรไปเกือบ 1 ทุ่มเลยอ่ะค่ะ วันนี้ก็โทรไปค่ะ แต่ว่าไม่มีคนรับเหมือนกันค่า

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 

คือ ทุกอย่างนั้น ของโปรดพี่เลยค่ะ หนังไก่นี่กินเป็นสแน็คได้ตลอดเลย
แต่ว่าแถวนี้หาหินยาก ก็เลยไม่พยายามแสวงหาค่ะ เดี๋ยวนี้เลยไม่ได้กินเลยค่ะ อิอิ สู้ๆ นะ

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 

จริงหรอค่ะ ยังไม่คุยกับพนักงานเลยหรอค่ะ
ทิ้งเบอร์ไว้ในข้อความส่วนตัวดีกว่าค่ะ
หรือแจ้งชื่อไว้ เดี๋ยวให้พนักงานติดต่อกลับเดี๋ยวนี้เลยค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
12 

ตอนนี้ได้ของแล้วนะคะ เบญสงสัยว่าน่าจะได้เห็นตั้งแต่ข้อความที่ส่งไปแจ้งแล้วล่ะค่ะ แต่ด้วยความกังวล เนื่องจากวันที่โอนเป็นวันแม่  และอีกวันที่โทรไปก็ใกล้เวลา1 ทุ่ม ก็เลยไม่มีคนรับมากกว่าค่ะ และก็ไม่มีพนักงานติดต่อกลับมาด้วย เบญก้เลยคิดไปว่าอาจจะไม่ได้รับข้อความน่ะค่ะ
   แต่ตอนนี้ได้ของเรียบร้อยแล้วนะคะ ขอบคุณ Ms.borntobe มากเลยค่า

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
12 

เพิ่งกินไปสดๆเมื่อวานเลยอ่ะ พี่แสตมป์ เลิกฝึกงานเสร็จปุ๊ป หิวข้าวมาก แต่เดินผ่านร้านขายไก่ทอดก็เลยเกิดกิเสส อยากกิน ก็เลยซื้อมากินซะเลย หนังไก่ทอด

ขอบคุณนะคะ พี่แสตมป์ ตอนนี้ได้ของมาและค่ะ รอใช้ๆ อยู่ค่า

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 

สงสัยตัวไหนก็แชทถามในเฟสได้จ้า สอบเสร็จแล้วโล่งงงง
มีเวลาพักหายใจประมาณ 1 เดือน

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 

คุณแสตมป์ เรียนอะไรอยู่ค่ะ ป.โท หรือ เรียนดอกเตอร์ เอ่ย ???
เก่งจังเลยนะคะ ทำงานไปด้วย เรียนไปด้วย แบ่งเวลาได้ดีทีเดียว
อย่าลืมพักผ่อนบ้างนะคะ   

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 

เค้าเรียน ป.ตรี อยู่อ่ะค่ะ เรียนนิติศาสตร์ค่ะก็เลย ออกแนวเครียดๆ ต๊องๆ

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 

โฮ !!! เรียนกฎหมายหรอค่ะ ใกล้จบรึยังเอ่ย ??
ยังไงอย่าลืมพักผ่อน รักษาสุขภาพด้วยนะคะ
เดี๋ยวไม่มีคนเข้ามาช่วยแอดมินตอบคำถาม

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
พี่ขอบคุณน้องแสต็มเหลือหลาย น้องสุดยอดไปเลย ความรู้เรื่องผิว ต้องยอมน้องจริงๆ
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-9-25 20:22.