สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

7805

เข้าชม

15

ตอบกลับ
กลับไปที่

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
go

[RETOUCH] Review หลังการใช้เซ็ต A หรือเซ็ตหน้าใส

หลังจากใช้มา 2 วัน ความรู้สึกทีใช้ face detox ใช้แค่เจลสีฟ้า คือผระทับใจ พอใช้เสร็จหน้าดูสว่างๆ ไม่่แดงเหมือนใช้คลีนซิ่งอื่น และรู้สึกว่าหน้าไม่มัยด้วยครับ บีบีสิ่งสกปรกต่างๆที่อยู่บนใบหน้ามันลอยขึ้นมาจริงๆ หน้าดูสะอาดมาก like and love ครับ
ต่อมาเป็นตัว retouch ใช้ครั้งแรกชอบกลิ่นมากเลยครับเป็นกลิ่นหอมคล้ายแอปเปิ้ลดูเป็นธรรมชาติดีครับคอได้กลิ่นรู้สึกผ่อนคลาย เนื้อครีมไม่หนาเหมือนมาส์กหน้าตัวอื่นที่เคยใช้บางเบา เลยเผลอทาหนาๆไปหน่อย55 ผลลัพธ์หลังจากใช้วันแรกหน้าสว่างและนุ่มครับ เพื่อนที่ทำงานทักว่า แต่งหน้ามาหรอ ทำไมหน้าใส เพราะปกติหน้าจะออกแดงแต่หลังจากใช้หน้าจะสว่างๆดีครับ ปลื้ม ต้องรอดูหลังจากนี้ เชื่อว่ารอยแดงคงจะดีตามลำดับครับ
ส่วน 19 th whitening ทีแรกก็กลัวว่าใช้แล้วหน้ามัน เพราะเคยใช้ตัวอื่นแล้วหน้ามันมากเลยครับ แต่ตัวนี้ตรงกันข้ามไม่ค่อยมัน ขนาดหน้าผมมันมากๆ ยังมันน้อยลงเลย และพอทาตัวนี้ทาบีบีครีมเกลี่ยง่ายดี55 กลิ่นก็หอมใช้ตอนที่ไม่ได้ใช้Retouch ก็โอเคเลย

คิดว่าหลังจากนี้หน้าผมจะดีขึ้นตามลำดับ อยากหน้าใสโดยไม่ต้องปกปิดรอยแดงด้วยบีบีครีม เป็นความฝันอย่ลงหนึ่งเลย 5555
อ่อและได้รับของเร็วมากดีใจ555

ถ้าครีมหมดคงต้องซื้อต่อแน่นอน

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 
ขอขอบคุณ คุณThe Bank มากนะคะ ที่ช่วยการันตรีถึงคุณภาพ Borntobe
ถ้าคุณThe Bank อาบน้ำอุ่น-นอนห้องแอร์ แนะนำว่าในคืนไหนที่ไม่ได้ใช้รีทัช
ลองใช้เป็นมอยเจอร์ไรเซอร์ ดูนะคะ ตัวนี้จะช่วยปรับให้ผิวมีความสมดุล
ไม่แห้งกรานหรือมันจนเกินไป น้องๆรีทัชเลยค่ะ แต่สามารถใช้ได้ทุกวัน
ในการสั่งซื้อครั้งต่อไปแจ้ง User นะคะ มีของขวัญเล็กน้อยๆแทนคำขอบคุณให้ค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
73 
สั่งเซ็ทเดียวกันเลยครับ ใช้แ้ล้วรักเลย Born to be รู้สึกได้จริงๆ ครับ

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 
ตอบกลับ tongjazz ตั้งกระทู้

เซทนี้เป็นเซทยอดนิยม"มชาชน" เลยค่ะ
ดูแลครอบคลุมทั้งกลางวัน-คลางคืน ตัวล้างทำความสะอาด และมาร์คผลัดเซลล์ผิว
และที่สำคัญราคาคุ้มสุดๆค่ะ ลูดค้าน่ารักแบบนี้ อย่าลืมกลับมารีวิวให้ชมกันอีกนะคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
73 
ตอบกลับ ms.borntobe ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับ ใช้แ้ล้วติดใจจริงๆ ครับเซ็ทนี้ มหาชนจริงๆ

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 

ใช้ดีแล้วอย่าลืมบอกต่อนะคะ คนรอบข้างจะได้สวยใสเป็นเพื่อน

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
73 
ตอบกลับ ms.borntobe ตั้งกระทู้

ไม่ลืมบอกต่อแน่นอนครับ รอให้เด้งๆ กว่านี้ก่อนนะครับ
เพราะตอนนี้เหมือนหน้ากำลังจะปรับอะครับ มันเลยยัง
ไม่ค่อยเห็นการเปลี่ยนแปลงมากอะครับ แต่ก็ดีขึ้นมากครับผม...

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 

ลูกค้าน่ารักมากเลยเข้าใจตามหลักความเป็นจริง
บางท่านแจ้งมาว่า ใช้ไป 2 วันไม่เห็นขาวเลย
ถามกลับกัน ถ้า 2 วันขาวใสปิ้ง น่ากลัวมั้ยค่ะ !!!
ทุกสิ่งทุกอย่างต้องใช้ระยะเวลาในการฟื้นฟูอยู่แล้วค่ะ
ซึ่งเราก็สามารถสังเกตความเปลี่ยนแปลงได้เป็นระยะๆอยู่แล้วค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
73 

ถูกต้องครับ การเปลี่ยนแปลงมันต้องใช้เวลา
หากเปลี่ยนแปลงเร็วขนาดนั้นก็น่ากลัวจริงๆ ครับ
ช้าหรือเร็วมันก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละบุคคลด้วยครับผมว่า
สำหรับผม ถือว่ามันเห็นผลมากขึ้นเรื่อยๆ ครับ ยิ่งใช้ยิ่งเห็นผลครับ

ขอเล่านิดนึงนะครับ หลังจากใช้ Face detox เดิมหน้าจะมีเนื้อนูนเล็กๆ
(ไม่รู้จะเรียกไรดี) สันนิษฐานว่าเดิมมันเป็นสิวอะครับแต่เหมือนหัวสิว
จะไม่ออกมาเลยเป็นเนื้อนูน บนใบหน้าแต่ไม่ใหญ่มากนะครับ หลังจาก
ที่ใช้ Face detox ไป เหมือนมันไปดึงสิ่งที่อุดตันนั้นออกมาครับ ตอนนี้
เนื้อที่ว่านูนๆ นั้นเล็กลงเลยครับ ปลี้มมากๆ ไว้หน้าใสเด้งเมื่อไหร่
จะรีบมาโพสให้ชมนะครับ ^^

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 

ได้อ่านกระทู้แบบนี้แล้วดีใจจริงๆคะ
ลูกค้าแต่ละคนใช้ผลิตภัณฑ์ตามเทคนิคของตัวเองก็มีนะคะ
บางคนบอกว่าเอารีทัชแต้มสิวก่อนนอน ตื่นมาสิวยุบลง แห้งลง
หรือบางคนจะใช้มอยเจอร์สลับกับไวท์เทนนิ่งเป็นอาทิตย์เว้นอาทิตย์ค่ะ
ลูกค้าแจ้งว่าหน้าที่เคยแห้งกร้าน ทาแป้งไม่ติด ดีขึ้นมากเลยค่ะ
ยังไงอย่าลืมกลับมารีวิวให้ได้ดูด้วยนะคะ รอติดตามค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
73 

ไม่ลืมแน่นอนครับ ผมก็ใช้แต้มสิวเหมือนกันนะครับ ยุบลงจริงๆ ครับ

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 

ต้องแจ้งไว้ก่อนนะคะ รีทัชทรีทเม้นต์ไม่ใช่ยาแต้มสิวโดยตรงนะคะ
เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกันนะคะว่าช่วยรักษาสิว
แต่คุณสมบัติเริ่ดคะ จะช่วยสมานผิวให้สิวยุบตัวลง ลดอาการอักเสบได้คะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
73 

ครับผมเข้าใจครับ แต่ว่ามันใช้ได้จริงๆ นะครับ

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 

เห็นลูกค้าใช้ดีแล้วปลื้มจังเลยค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
73 

ก็มันเริ่ดจริงๆ ครับ...

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-9-20 00:14.