สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

12998

เข้าชม

18

ตอบกลับ
กลับไปที่

ช่วงนี้งานเย๊อะ T^T

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
go

[ทั่ว ๆ ไป] คิดอยากจะเปลี่ยนตัวเองบ้างไหม? คุณทำได้!!!

สวัสดีค่ะ มิตรรักแฟนบอร์ด ^ ^
เหมือนจะมาทำรายการเรียลริตี้โชว์อะไรประมาณนั้น
คิดถึงทุกคนมากๆ ค่ะ งานเยอะมาก ออกต่างจังหวัดตลอดๆเลย
เนี่ยแอบสิวขึ้นเพราะแพ้อากาศแถวๆ ทะเลด้วยอ่ะ -*- (ดูบอบบางเน๊อะ)
เอ๊ะ! รึว่าจะแพ้น้ำที่โรงแรม (ว่าไปนั่น!)

หลังจากที่หายไปนานก็เลย อยากจะมาส่งกำลังใจให้ทุกคนด้วยภาพนี้

มาอัพเดทด้วยภาพนี้ 1 ปีผ่านไปไวเหมือนละคร (1.8.2013)
ไม่คมชัดเท่าไหร่ ถ่ายจากมือถือนะคะ (ไม่ได้ใช้แอ็พลิเคชั่นค่ะ)
ต้องขออภัยที่ไม่ได้แต่งหน้าค่ะ ^_____^

ครีมพี่หมูช่วยให้หน้าแสตมป์ดูดีขึ้น ทำให้มั่นใจมากขึ้น
ก็เลยต้องเอารูปมาลงให้สักหน่อย แต่จริงๆแล้ว อยากให้เพื่อนๆคนอื่นที่เข้ามาดู
มีกำลังใจที่จะอดทนในการดูแลรักษาหน้า และคิดที่จะทำให้ตัวเองดูดีขึ้นนะคะ
เพราะว่า มันทำได้จริงค่ะ ปัจจุบันนี้ใช้ครีมพี่หมูหมดไป 7 ชุดแล้วค่ะ
ผลมันก็เป็นอย่างที่เห็นในภาพนี้แล~
ส่วนภาพขวาสุดมันเป็นภาพจาก Instragram (พิมพ์ถูกป่าวไม่รู้)
สังเกตภาพซ้ายสุด หน้าบานมาก ๆ เพราะว่าอ้วนค่ะ
แต่ก็อยากจะสวย อยากจะแต่งตัวบ้าง ก็เลยต้องรักษาสิว
ก็ถึงได้ตัดสินใจใช้ บอร์นทูบี ด้วยความอดทน และใจเย็น
แต่พอหน้าเริ่มดีขึ้นแล้ว ก็ชอบมีคนทักว่า "ถ้าผอมลงกว่านี้จะดูดีมากเลย"
ใครล่ะจะไม่อยากดูดี ก็เลยต้องพยายามค่ะ ^___^ ผู้หญิงน่ะน๊า
ถ้าคิดจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง บอกเลยว่า ต้องใช้เวลาและความอดทนด้วยนะคะ
และที่สำคัญ ต้องคิดเสมอว่า เราทำได้ มันเป็นไปได้ สู้โว้ย!!!

Link อดีตกาล : http://www.borntobe.co.th/mydisc ... thread&tid=1903
บอร์นทูบี ไฉไล!

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
144 
มีปุ่มให้กระทืบ Like มั้ยค่ะ ชอบจริงๆเลยคนนี้ เห็นหน้าแล้วทำให้เรามีกำลังใจในการดูแลตัวเองต่อไป เพราะขนาดแสตมป์ยังสวยขึ้นได้ เราก็ต้องดีขึ้นได้เนอะ (ตอนนี้หน้าเราก็ดีขึ้นเยอะแล้วแหละ) สู้ๆ

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 
ยินดีด้วยกับสาว ๆนะคะ หลังจากที่น้องแสตมป์ เงียบหายจากเวบบอร์ดไประยะ นึงเนื่องจากงานยุ่งมาก กลับมาก็ไม่ทำให้ใคร ๆ ผิด หวังเลยนะ สมแล้วที่มีคนคอยติดตามมากมายจริง ๆ ...
.

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
66 
ติดตามคุณแสตมป์มานานมากแล้ว ประทับใจมากกับความเปลี่ยนแปลง
คุณแสตมป์เป็น Idol เลยนะคะเนี่ย กลับมาคราวนี้สวยขึ้น แถมผอมลง
คราวหน้ามาเผยเคล็บลับลดความความอ้วนบ้างนะคะ
จะคอยติดตามแน่นอนคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
60 
สวยขึ้นจริงๆด้วยค่ะ คุณแสตมป์เป็นอีกเหตุผลที่ทำให้เราตัดสินใจใช้บอร์นทูบีได้เร็วขึ้นค่ะ ซึ่งก็ไม่ผิดหวังเลยจริงๆ ตอนนี้หน้าเราเรียบขึ้น เนียนขึ้น สิวผดที่ข้างแก้มลดลงไปเยอะแล้วค่ะ จะคอยติดตามนะค่ะ หวังว่าจะมีเคล็ดลับดีๆใกนการใช้ผลิตภัณฑ์มาแบ่งปันอีกนะค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
ตอบกลับ moo-noi ตั้งกระทู้

ใช่ค่ะ สู้ ๆ อย่าไปยอมแพ้มัน แต่แตมป์นี่ถือว่าดูแลยากนะคะ
โดนอะไรนิดๆหน่อยๆก็ขึ้นละสิว -*- เฮ้อ...
    ขอบคุณมากๆนะคะที่ชื่นชอบ ดีใจมากๆเลยที่เป็นกำลังใจให้คนอื่นได้
เพราะว่าตอนแรกที่แตมป์ยังไม่ได้ใช้ครีมนี้นะคะ
ก็เข้ามาในเว็๋บบอร์ดแล้วก็หาดูรูปคนที่ใช้แล้วได้ผลน่ะค่ะ
หายากมากกกกกกกกกกกกกกกกก แบบอยากดูแบบชี้ชัดๆ ไรงี๊
ก็เลยคิดว่าถ้าตัวเองใช้แล้วได้ผลก็จะมาอัพให้คนอื่นได้ดูกันอ่ะเนาะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
ตอบกลับ น้ำใจ ตั้งกระทู้

นอกจากผลิตภัณฑ์พี่หมูแล้วก็ต้องดูแลตัวเองเรื่องอาหารการกิน
กิจวัตรประจำวันด้วยนะคะ เพราะแตมป์เองนี่ก็ไปต่างจังหวัดทีก็สิวขึ้น
เพราะบางทีต้องไปต่างจังหวัด เจอสภาพอากาศที่แตกต่างก็มีสิวขึ้นบ้าง
แต่ก็นะ มีบอร์นทูบีสะอย่าง โดยเฉพาะรีทัชนี่รักมว๊ากกกกกกกกกกกกกกกก
สู้ ๆ น๊า

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
ตอบกลับ Ne-Ne ตั้งกระทู้

โอ๊วส์ นั่นไง เจอแฟนคลับแล้ว (อ่ะนะ ปลื้มเลยอ่ะเหมือนเป็นซุปตาร์ อิอิ)
ก็ขอบคุณมากๆ นะคะ แล้วก็ดีใจที่ตัวเองเป็นแรงบันดาลใจให้คนอื่นได้
กลายเป็นว่า แตมป์จะขี้เหร่ลงไม่ได้เลยนะเนี่ย ต้องดูแลตัวเองดีๆ
ต้องพยายามสวยขึ้นๆ ชิ๊มิ๊ค๊ะ สู้ๆ นะคะ อย่าท้อนะ
เพราะถ้าหยุดเมื่อไหร่ ทุกอย่างที่ทำมามันจะเสียเปล่า ลุย!
ส่วนเรื่องเคล็ดลับเรื่องลดน้ำหนักนี่ต้องติดไว้ก่อนน๊า >:<

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
ตอบกลับ ms.borntobe ตั้งกระทู้

โอ้โห! มากมายขนาดนั้นเลยเหรอคะเนี่ย
งานช่วงนี้มีออกต่างจังหวัดเยอะมากค่ะ ก็ไม่ได้แตะคอมสักเท่าไหร่
เรื่องความเปลี่ยนแปลงเนี่ย ยกความดีให้ Born To be แล้วกันนะคะ
ของเค้าดีจริง ๆ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
64 
อยากทำเหมือนคุณ moo-noi บ้าง ตืบ like ให้ K. stamp ด้วยคน

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 
อิอิ...คิดว่าตืบปุ่ม like อย่างเดียวกลัวไม่พอและไม่ทัน มิสบอร์นทูบี ขอกลิ้งทับปุ่ม like ซ้าย ขวา ทีละ 10 ปุ่ม เลยได้มั้ยอ่ะ.....

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ชอบอะ >_< แต่ไม่มีปุ่ม like ให้กด อิอิ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
22 
กด like ด้วยคนค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
โดนปักหมุดแบบนี้ เลยต้องเข้ามาเปลี่ยนรูปสักหน่อยค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
สมาชิกใหม่ หวังเล็กๆอยากให้หน้าใส ขอlikeด้วยคนค่ะ

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 
ตอบกลับ RUJERAST ตั้งกระทู้

เห็นคุณแสตมป์แล้วไม่ต้องอิจฉานะคะ เราเองก้สามารถเปลี่ยนแปลงได้ค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
สวัสดีคร้า หนูอยากหน้าขาวใสต้องใช้สินค้าตัวนัยบ้างค่ะถึงจะเห็นผล
เพิ่งทดลองใช้ BTB ตัวโฟมล้างหน้ากับกันแดดค่ะ^^

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ขอรบกวนปรึกษาด้วยครจร่า
สมาชิกใหม่

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
ตอบกลับ janaja ตั้งกระทู้
สวัสดีค่ะ
     ช่วงนี้ วุ่นๆ ทั้งงานทั้งสอบ ไม่ได้เข้ามานานมาก
ขออภัยด้วยจ้า

ถ้าอยากขาวใส ใช้ตัวล้างหน้าค่ะ ชุด Face Detox
ถ้าอยากขาวด้วยเนียนด้วย จัด ไวท์เทนนิ่ง + รีทัช
เห็นผลจ้า

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-9-25 20:53.