สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

7277

เข้าชม

4

ตอบกลับ
กลับไปที่

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
go

[ทั่ว ๆ ไป] MY NEW MISSION ภารกิจซัมเมอร์หน้าใส by boAt bordIN คับผม

ก่อนอื่นแนะนำตัวก่อนนะคับ ^^
โบ๊ท บดินทร์คับผม เรียกโบ๊ทเฉยๆก้ได้คับ ความจริงแล้วโบ๊ทเองก็สมัครเปนสมาชิกบอร์ดบอร์นทูบีมานานแล้วครับ
แต่นี่เพิ่งจะเป็นการรีวิวแบบเต็มๆครั้งแรกคับผม 
หลังจากที่ก่อนหน้านี้เคยใช้ชุดทดลองของบอร์นทูบีมาแล้วประทับใจกับผลที่ได้มากครับ
แต่ด้วยติดขัดหลายอย่างเอาไปเอามาก้เลยไม่ได้ใช้แบบต่อเนื่องซักที

คราวนี้ได้ฤกษ์ดีปิดเทอมซัมเมอร์นี่ล่ะคับ เลยตัดสินใจให้บอร์นทูบีได้ดูแลผิวหน้าแบบเต็มรูปแบบดูซักครั้งครับ
เอาแบบขอใช้จริงๆจังๆดูแลดีดีกันซักตั้งว่าผลจะออกมาเป็นยังงัย
ว่าแล้วไม่รอช้าจัดการสรรหาเพื่อให้ได้มาซึ่งบอร์นทูบีคับ (ขอบคุณพี่อ้อตัวแทนจำหน่ายของเชียงใหม่ด้วยคร้าบบ)

เกริ่นมาซะนานก่อนจะเข้าเรื่องภารกิจของผมในซัมเมอร์นี้ ขอพูดคุยเรื่องสภาพผิวหน้าให้ได้ฟังกันก่อนครับ
สภาพผิวหน้าโบ๊ทก้เหมือนผู้ชายทั่วไปอ่าคับ จะมีปัญหาเรื่องความมัน แล้วก้รูขุมขนกว้าง
แต่ปัญหาหนักตอนนี้คือเรื่องของรอยแผลและรอยแดงจากสิวคับ รวมถึงผิวหน้าที่ไม่เรียบเนียน (ตามรูปนะคับ)
อันเป็นผลมาจากชอบบีบ แกะสิว (จริงๆก้รู้ว่าไม่ดีนะคับแต่ก้ยังทำ TT_TT)

before คร้าบบบ

แต่หลังจากนี้เราจะมาดูกันคับว่าบอร์นทูบีจะทำให้หน้าโบ๊ทใสขึ้นได้มากขนาดไหนนะคับ
เข้าสู่เรื่องของภารกิจของเรานะคับ
ผลิตภัณฑ์ที่โบ๊ทจะใช้ได้แก่นี่คับ

ชุดผลิตภัณฑ์

1.Retouch treatment
2.Face detox
3.Sunscreen spf44

มาเริ่มรายงานภารกิจกันเลยคร้าบบบบ
ปล.ความจริงภารกิจของโบ๊ทเริ่มมาตั้งแต่วันที่ 8 เมษา แล้วครับแต่เนื่องด้วยติดภารกิจหลายอย่างในช่วงนี้เลยเพิ่งได้มาอัพวันนี้ล่ะคับ ต้องขออภัยด้วยนะคับ 

8 เมษายน 55
ได้รับบอร์นทูบีจากพี่อ้อ พี่สาวที่สวยและน่ารักมากๆคับ (มากจริงๆคับ ยืนยัน) ตัวแทนจำหน่ายของจังหวัดเชียงใหม่คับผม
ขอบคุณมากๆคร้าบบบบบ

ได้ของแล้วววว

12 เมษายน 55
ได้ฤกษ์แกะกล่องบอร์นทูบีทั้งหมดละคับ จะเริ่มต้นด้วยการรีวิวการแกะกล่องสินค้านะคับ
แกะละนะคับ ^^

all item

อันนี้ชิ้นแรกคับ ชุด face detox กล่องสีฟ้า rose eonic deep cleansing คับ

detox สีฟ้า

ตัวต่อมา ในชุด face detox กล่องสีส้ม white de-oxy bubble mask คับผม

detox สีส้ม

ต่อไปเป็น retouch treatment คับผม

retouch treatment

และปิดท้ายด้วย sunscreen spf44 pa+++ สีส้มคับ

กันแดดคับ^^

หลังจากแกะกล่องในช่วงบ่ายแล้ว ช่วงดึกก้ได้ฤกษ์คืนแรกในการใช้บอร์นทูบีแบบครบชุดละคับ
คืนนี้ใช้ทั้งชุด face detox และ retouch treatment คับผมพอตื่นเช้ามาอีกวันก้ใช้กันแดดพร้อมที่จะออกไปรดน้ำดำหัวญาติผู้ใหญ่กับครอบครัวคับ 

13 เมษายน 55

ผ่านไปหนึ่งวัน

ตื่นเช้ามาด้วยสภาพนี้ล่ะคับ ตื่นมาด้วยความรู้สึกสดชื่นเปล่งปลั่งมากๆคร้าบบบ

14 เมษายน 55
แล้วก้ผ่านมาแล้ว 2 วันละคับ วันนี้วันที่ 14 เมื่อวานนี้ก้ไม่ได้เล่นน้ำคับ แดดที่บ้านร้อนมากกก แต่วันนี้คิดว่าคงจะเล่นละล่ะคับชักทนไม่ไหวแล้ว 55+  วันนี้ก้เป็นคิวของการใช้ retouch treatment ครั้งที่ 2 ของสัปดาห์นี้คับ

19 เมษายน 55
วันนี้ถึงคิวของ retouch treatment อีกครั้งล่ะคับ หลังจากที่ห่างหายไม่ได้ใช้ไปหลายวัน ช่วงนี้นอนดึกน่ะคับ วันก่อนก้วันเกิดเพื่อน อีกวันก้ปั่นงานส่งอาจารย์ ก้เลยไม่ได้บำรุงก่อนนอนน่ะคับ แต่ว่าก่อนออกจากบ้านก็ไม่ได้ลืมทาครีมกันแดดตัว sunscreen spf 44 นะคับรวมถึงบางวันที่รู้สึกหน้ามันมากๆก้ใช้ rose eonic deep cleansing ตัวสีฟ้าทำให้เป็นโฟมแล้วล้างหน้า สะอาดมากคับ

20 เมษายน 55

ณ บัด นาว

ตื่นเช้ามาวันนี้มาพร้อมกับสภาพนี้ล่ะคับ หลังใช้มาประมาณหนึ่งอาทิตย์ รู้สึกได้เลยครับว่าสุขภาพผิวหน้าดีขึ้น เวลาเราลูบ สัมผัสใบหน้าจากเดิมเราจะรู้สึกว่ามีสิ่งอุดตัน ไม่เรียบเนียน แต่ตอนนี้สิ่งอุดตันลดลง เรียบเนียนขึ้นมากเลยคับผม แล้วมาตามกันต่อนะคับว่าสัปดาห์หน้า หน้าโบ๊ทจะใสขึ้นอีกขนาดไหนนะคับ 

เปนกำลังใจให้โบ๊ทด้วยการติดตามภารกิจนี้ของโบ๊ทด้วยนะคับ
ฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆในบอร์ดนี้ด้วยนะคร้าบบบบบ^^
boAt bordIN

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
277 
น้องใหม่น้องโบ๊ทขอต้อนรับเข้าสู่อ้อมกอดborn to be นะคะขอบคุณที่เข้ามาช่วยรีวิวนะคะดีใจด้วยสำหรับภารกิจครั้งนี้สู้-สู้ค๊า
(ตัวแทนฝ่ายขายaor_aorเชียงใหม่)

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 
น้องโบ๊ทน่าร๊ากกก มั๊ก...มาก คะ ขอบคุณมากนะคะสำหรับรีวิวครั้งนี้
อยากติดตามผลหลังจากนี้จังเลยคะ อย่าลืมมารีวิวครั้งต่อไปด้วยนะคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
137 
ว๊าว !สุดยอดเลยค่ะ คุณโบ๊ท พร จะคอยติดตามนะคะ รีบเอารูปมาลงนะคะ จะรอค่ะ

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
ขอบคุณน้องโบ๊ทมากนะคะ น้องโบ๊ท ใช้ชื่อจริงอะไรในการสั่งซื้อค่ะ พี่หมูจะส่งของขวัญน้อยๆไปให้ค่ะ  หรือสั่งซื้อคราวหน้าแจ้งชื่อ โบ๊ท ด้วยนะคะ จะให้ราคาพิเศษพร้อมของแถมค่ะ
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-11-17 18:41.