สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

43832

เข้าชม

64

ตอบกลับ
กลับไปที่

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
go

[Face Detox] ส่งรูปก่อนใช้เพื่อพิสูจน์ผล..มาอัปเดทแล้ว1อาทิตย์แล้ว

ได้ของแล้วคะเร็วมาก-มากโอนวันอาทิตย่์3ต.คได้อังคารที่5ต.ค53
ได้ของแล้ว:loveliness: นะคะเร็วมากเลยวันนี้จะได้ลองใช้แล้วคะพี่หมูน่ารักมากมีของแถมมาให้ด้วยได้
ใช้ครบเซ็ทเลยไว้ใช้แล้วผลเป็นไงจะมาอัปเดทให้ดูนะคะ

รูปก่อนใช้ครีมBorn to beนะคะแล้วมาติดตามผลกันนะคะว่าอีก1อาทิตย์หน้าเจี๊ยบจะใสขึ้นขนาดไหนรอดูกันนะคะเพื่อนๆ IMG_5082.jpg

อายคะหน้าหมองลงไปเยอะเลย รอยแผลนี้จากการบีบสิวไม่มีหัวนะคะเสร็จแล้วใช้ผงวิเศษ+มะนาวแต้มไว้ก่อนนอนมันจะแห้งกลาย
เป็นสะเก็ตแผลประมาน3-4วันเมื่อกี้หลังถ่ายรูปมันล่อนออกมาเป็นแผ่นกลายเป็นรอยสีชมพูแทนคะเวลาลูบไปเนียนไม่มีไตแข็งๆของสิวแล้ว
ไม่งั้นกว่าจะหายคงยากคะถ้าไม่ทำแบบนี้เพราะสิวยุบเวลาไปฉีดสิว แต่ไม่นานก็ขึ้นอีกซ้ำอยู่แบบนี้มาหลายเดือนแล้วเลยเลือกทำแบบนี้ดีใจจัง
ที่หายไปได้ทีนี้ก็ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของBorn to beแล้วละคะ

ตัว Face Detox กะของแถมRETOUCHตัวเทส19th  White Essentials ตัวเทสคะ
ห่อและใส่กล่องมาอย่างดีห่อกันกระแทรกให้ด้วย ขอบคุณมากมากนะคะพี่หมู

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 

ขอบคุนสำหรับของขวัญคะ

ปล.ลืมบอกคะของแถมนี้ได้เพราะเกิดเดือนนี้นะคะวันที่7ต.คพี่หมูเลยให้ตัวเทสเป็นของขวัญ
อะคะเดี๋ยวเพื่อนๆจะเข้าใจผิดมาต่อว่าพี่หมูสุดใจดีว่าไม่มีของแถมบ้างไรบ้างขีดเส้นใต้นะคะว่าแอบขอของขวัญไปคะ
เพราะเห็นมีคนมาโพต์แอบน้อยใจด้วยล่ะ

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 

ใช้แล้วคะเมื่อคืนอังคารที่5ต.ค53ตื่นมาหน้านุ่มๆ....

นี่ขนาดนอนเกือบเช้าเลยนะคะตื่นมารอยแผลเรียบกว่าตอนก่อนนอนคะ
(คิดไปเองรึป่าวเพราะมันไม่น่าเชื่อ)แต่มันจริงคะไม่โกหกเพราะไม่ได้อะไรนอกจากหน้าเราเอง555
ปกติชอบดูคอมเล่นนู้นนี่กว่าจะนอนเกือบเช้าตื่นมาจะโทรมๆแต่เมื่อบ่ายๆไม่โทรมเลยคะ
หน้านุ่มสัมผัสแล้วรู้สึกมันเบาไม่สะดุดไรเลยส่องกระจกปรากฏว่า...รอยมันสีอ่อนลงคะพี่หมู
โอ้ววววววเจี๊ยบเกิดมาเพื่อborn to beจริงจริงคะรักเหลือเกินนี้แค่วันเดียวทำเจี๊ยบอารมณ์ดี
ขนาดนี้ไม่เปลื่ยนใจแน่นอนคะติดใจ retouch ที่พี่หมูให้มาเทสอย่างมากขอขีดเส้นใต้นะคะติดใจอย่างแรงรออีกอาทิตย์นึงจะลงรูปให้พี่หมูกะเพื่อนๆทุกคนดูนะคะบ้ายบายขอตัวไปดูแลหน้าก่อนนะคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
10 
ดีใจกับพี่Chadamatด้วยนะคะ จะมาติดตามดูผลการใช้เรื่อยๆนะคะ
ตอนนี้ใจร้อนๆๆๆๆๆสุดๆๆๆๆๆๆ อยากใช้แล้วค่ะ อิอิ
กำลังรอสินค้าอยู่น่ะค่ะ

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
คะน้องviewyzaขอให้ใช้แล้วชอบเหมือนพี่นะคะแล้วเราจะได้มาแข็งกันสวย
น่ะคะน้องviewyzaเพราะเรา2คนเกิดมาเพื่อสิ่งนี้กันคะ
ขอบใจที่มาติดตามไว้จะไปติดตามน้องviewyzaเหมือนกันนะจ๊ะ

10 
เครดิต
21 
โพสต์แล้ว
อยู่ขั้นตอนทดสอบเหมือนกัลค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
10 
เพิ่งได้สินค้าวันนี้ค่ะ ประเดิมล้างหน้าด้วยDetox ตามด้วย19th whitening
อยากให้ถึงตอนกลางคืนมากค่ะ อยากใช้retouchcแล้ว ว ว
555

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
Retouchใช้แล้วเช้ามาหน้านุ่มคะ
รอยเริ่มจางลงแต่คงต้องใช้เวลาแต่ผลถือว่าเร็วคะคืนเดียวเองมหัสจรรย์มากคะ
หอมด้วยนะคะกลิ่นคล้ายแอ๊ปเปิ้ลเขียวอ่อนๆคะชอบจังคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
พี่ครับรบกวนสอบถามด้วยครับ

ตัว face detox  ฟ้า+ขาว  ใช้แค่ตอนเย็นก็พอแล้ว หรือว่าต้องใช้ทั้ง เช้า-เย็น เลยอะคับ

แล้วใช้ตอนก่อนที่เราจะเข้าไปอาบน้ำหรือว่าอาบน้ำล้างหน้าด้วยโฟมปกติเสร็จแล้วค่อยใช้อะครับผม

รบกวนด้วยนะครับพี่ Chadamat...

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
คะส่วนตัวเจี๊ยบใช้ตัวสีฟ้าทุกวันตอนเย็นก่อนล้างหน้าในขณะหน้าแห้งกดประมาณ3ครั้งคะแล้วแต้มทั่วใบหน้าโดยเน้นแก้มเพราะปัดแก้มคะแล้วนวดวนๆเป็นก้นหอยคะจนเมคอัพและสิ่งสกปรกบนใบหน้าลอยตัวขึ้นมาแล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาดคะแล้วซับหน้าให้แห้งคะ แต่สามารถใช้เช้าด้วยก็ได้คะแต่เจี๊ยบคิดว่าไม่จำเป็นเพราะเพิ่งตื่นนอนคะ(แอบกลัวเปลืองด้วยคะ)
พอซับหน้าแห้งก็ต่อด้วย ขวดขาวเลยคะกดในปริมาณที่เยอะหน่อยคะเพราะเป็นการมาร์คหน้าคะทาทั่วหน้าคะทาเร็วหน่อยเพราะฟองจะปรากฏเร็วมากคะกดเจลออกมาแป๊บเดียวแปรสภาพกลายเป็นฟองเร็วมากเลยต้องรีบหน่อยคะจากนั้นทิ้งไว้5นาทีห้ามเกินนี้นะคะแล้วล้างออกด้วยเจลล้างหน้าหรือตัวล้างหน้าที่คุณใช้อยู่ประจำคะ(ขวดขาวใช้อาทิตย์แรกติดต่อกันคะ)แล้วหลังจากนั้นอยากทำเมื่อไหร่ก็ได้คะจะเช้าหรือเย็นหลังจากขวดฟ้าก็ได้คะแล้วแต่เลยคะ สำหรับเจี๊ยบใช้เย็นต่อจากขวดฟ้าติดต่อกัน1อาทิตย์แล้วหลังจากนั้นว่างเมื่อไหร่ก็มาร์คคะบางทีตื่นมาอาจจะใช้เช้าก่อนล้างหน้าบ้างคะสดชื่นดีแล้วเย็นก็แค่ขวดฟ้าแล้วล้างหน้าด้วยเจลปกติคะ เพราะไม่ได้มาร์คหน้าคะ
เพราะการมาร์คหลังจากเข้มงวดมา1อาทิตย์ก็น่าจะพักสัก3-4วันก่อนคะแล้วค่อยมาร์คใหม่คะ
แล้วเจี๊ยบก็ว่าจะมาร์คหลังตื่นนอนคะเพราะตอนเย็นเจี๊ยบสัมผัสหน้าเยอะแล้วคะตอนใช้ตัวสีฟ้านวดวนเป็นก้นหอยอะคะ
เลยว่าจะมาร์คเช้าบ้างสลับกับเย็นแล้วแต่อารมณ์คะเพราะขวดขาวไม่จำเป็นต้องทุกวันคะรู้สึกว่าหน้าดีแล้วก็ไม่ต้องทำบ่อยนะคะ
แต่ขวดฟ้าต้องทำทุกวันคะเพราะเราเจอมลภาวะมาทั้งวันรวมถึงครีมกันแดดต้องล้างออกให้หมดนะคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ขอบคุณครับพี่เจี๊ยบ+++

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
ใกล้จะอาทิตย์หนึ่งแล้วนะคะจะได้ถ่ายรูปมาให้ดูกันตอนนี้รอยที่เป็นเริ่มจางไปเยอะแล้วคะรีทัชมา3วันแล้วคะหน้านุ่มเนียนยังไม่มีสิวขึ้นเลยขนาดนอนเกือบเช้าทุกวันนะเนี้ยะ
วันนี้จะได้ลองใช้ตัว19thฯแล้วนะคะเพื่อนๆทุกคน...สงสัยต้องรีบสั่งอีกเซ็ทซะแล้ว

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
   คุณ vittaya191 ยินดีเสมอคะ
ขอโทษที่อธิบายเสียยาวนะคะ อยากให้อ่านแล้วแบบเข้าใจอย่างละเอียดเลยอะคะ
เลยพร่ำซะยาวเลยอ่านแล้วพอจะเข้าใจไหมคะขอให้หน้าใสและดูเด็กมากมากนะคะ มีอะไรถามได้
นะคะตอบได้จะรีบตอบเลยนะคะเพราะพี่หมูคงไม่ค่อยว่างอาจไม่ทันใจคะไว้มีไรก็มาแชร์กันนะคะ

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
อ่า...สิวขึ้น2เม็ดติดกันเป็นเม็ดแดงๆเล็กๆข้างๆรอยเดิมอีกแล้ว)
ทำไงดีขออย่าให้มันปูดออกมาเลยนะ ตอนนี้มันเป๊นแดงๆแบบ
อ่อนๆยังไม่ปูดมากจะทามะนาวดีไหมเซ็งเลยจงหายจงหายอือๆๆๆ
หน้ากะลังจะใส่อยู่แล้วไม่น่าเลย

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
ใกล้เวลาอัปเดทแล้วนะคะอีกแค่2วันเองตื่นเต้นคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ทำไมไม่เห็นได้ของแถมบ้างเรย ย5 5 5

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
อ๋อ..อย่าน้อยใจเลยนะคะ พอดีสมัครสมาชิกแล้วกรอกรายละเอียดส่วนตัวไว้ด้วยอะคะ
แล้วก็กรอกวันเกิดไปด้วย ตอนสั่งของไปอีก2-3วันจะวันเกิดพี่หมูเลยให้ตัวเทสเป็นของขวัญ
มาอะคะพอดีตอนนั้นยังไม่มีงบซื้อเป็นเซ็ทด้วยคะพี่หมูเค้าใจดีมากมากเลยส่งมาเป็นของขวัญวันเกิดให้มาลอง
แต่ไม่ดีตรงติดใจเลยต้องเก็บเงินสั่งเป็นเซ็ทเลยคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ููของเค้าดีจิง ๆ ^^

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
เห็นด้วยคะ^_^

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 

RE: พี่หมูส่งรูปของที่ได้รับและรูปก่อนใช้เพื่อพิสูจน์ผล..มาอัปเดทผล1อาทิตย์แล้ว

พี่หมูและเพื่อนๆค่ะมาอัปเดทแล้วคะ  ผลที่ได้พอใจมากคะมาดูกันเลย
นี่คือ5 วันที่ใช้ครีม born to be
    Picture 097.jpg
            Picture 098.jpg

เพิ่งตื่นมาก็ถ่ายรูปเลยนะยังไม่ได้ล้างหน้าเลยนะคะไม่ทาอะไรเลยใช้แสงจากธรรมชาติด้วยนะคะ
สรุปโดยรวมพอใจมากคะแต่ช่วงก่อนถ่ายรูปนี้ไม่ได้นอนมา2คืนสิวขึ้นบริเวณรอยเดิมข้างขวาแต่ก็แห้งแล้วละคะ
เพราะขนาดช่วงนี้นอนดึกยังไม่โทรมมากเลยคะถ้าเจี๊ยบนอนเร็วทุกวันรับรองหน้าใสแน่นอน(คงต้องแก้  คะพี่หมู)

ผลคือชอบครีม born to be มากมายปกติรอยสิวจากการบีบนั้นใช้เวลา6เดือนกว่าจะหายแต่นี่แค่1อาทิตย์จางได้ขนาดนี้มันก็ยอดมากแล้วคะ.born to beเป็นเครื่องสำอางค์ที่ เกิดมาเพื่อ ทำให้เจี๊ยบ หน้าใส เรียบ เนียนขึ้นจริงๆคะ
ขอบคุณพี่หมูมากนะคะที่ทำให้เจี๊ยบเจอผลิตภัณฑ์ที่มีคุณภาพขนาดนี้..ขอให้พี่หมูพัฒนาและคิดค้นสิ่งดีดีแบบนี้มาให้พวกเราอีกเรื่อยๆๆนะคะเจี๊ยบจะคอยเป็นกำลังใจให้นะคะ  
หลงรัก...RETOUCH มากมายคะขอเป็นลูกค้าอย่างนี้ตลอดไปไม่นอกใจแน่นอนคะ...พี่หมู
ปล...อยากให้ born to be ทำครีมกันแดด กับครีมรอบดวงตา มาให้ เราแฟนคลับใช้กันเร็วๆนะคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
สวัสดีค่ะพี่เจี้ยบๆค่ะ คือหนูต้องการใช้ครีมแบบพี่เจี้ยบเลยค่ะ ว่าแต่พี่เจี้ยบใช้ครีมชุดไหนตัวไหนบ้างค่ะจะได้ใช้ตามพี่เจี้ยบเลยหวังว่าพี่เจี้ยบคงจะให้ความกรุณาหนูด้วยน่ะค่ะ ^__^
ขอบคุณมากๆค่ะ

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
คะมาตอบแล้วใช้ทั้งเซ็ทเลยคะแต่ครั่งแรกซื้อแค่ face detox
คะเพราะงบน้อย แล้วพี่หมูก็ให้ของขวัญวันเกิดมาเป็นตัวเทส5กรัม ทั้งตัว retouch กะ19th
เลยได้ใช้คบเซ็ทอะคะ ที่นี้ใช้รีทัชไป3วันหน้าดีขึ้นติดใจมากคะ เสียดายมากรู้งี้ซื้อเซ็ทต่ั้งแต่แรกก็ดี
คุ้มกว่าเยอะคะ+ค่าส่งด้วยประหยัดไปประมาณ700เลยคะเสียดาย
แต่ถ้าจะแนะนำนะคะงบน้อยลองโทไปคุยกะพี่หมูขอแบบพี่ก็ได้แต่ถ้ามีงบแนะนำยกเซ็ทไปเลยคะ
รับรองเลยคะว่าดีจริง พี่เป็นตัวแทนจำหน่ายไปเรียบร้อยแล้วคะเอาไว้ไปแนะนำเพื่อนๆพี่อะคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
สุดยอดเลยครับพี่เจี๊ยบ

ผมก็เช่นกันจุดด่างดำลดลงเยอะเลยครับ..

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
คะขอบคุณทุกคนที่มาดูการอัปเคทนะคะ
คุณvittaya191 ใช่คะจุดดำหายเร็วมากขอให้หน้าใสไวไวนะคะ
เจี๊ยบเบื่อมากเลยสิวชอบขึ้นที่เดิมไม่ก็บริเวณใกล้เคียงอยากให้รอยหายไวไวจัง
ทางที่ดีอย่าให้สิวขึ้นเนอะรอยเก่าจะได้หายเร็วไม่มีรอยใหม่มาอีกก็หน้าใส...แล้ว
เพราะเรามีครีม born to be ช่วยรีทัชให้เราหน้าใสกิ๊กอยู่แล้ว5555

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
รอยดำจางลงขึ้นเยอะเลยนะคะ หน้าใสขึ้นด้วย ดีใจด้วยค่่า อิอิ ((' :

10 
เครดิต
11 
โพสต์แล้ว
27 
ดีใจด้วยนะคะ สวยจริง ๆ ค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
10 
โอ้จอร์จ จ จ จ มันยอดมาก ก ก ก หลังจากสอบgatไม่นานก็เจอปัญหาน้ำท่วมโคราช
เลยไม่มีกระจิตกระใจท่องเนตซะเท่าไร หายไปนานมาก ก ก
พอมาเจอพี่ Chadamat อีกครั้ง โอ้ สวยขึ้นมากๆเลยค่ะ^^
ตอนนี้น้อง viewyza สิวหายหมแล้ว ว เย้ รอยสิวก็จางลงเยอะ
เพื่อนทักว่าขาวขึ้น มีความสุขกะชีวิตมากมาย
ไม่น่าเชื่อเลยจริงๆ จากที่เป็นสิวมาหลายปี พอมาเจอ born to be หายเกลี้ยงใน2วัน
โฮะ โฮะ โฮะ

10 
เครดิต
27 
โพสต์แล้ว
43 
ขอบคุณทุกคนเลยนะคะขอให้คำชมย้อนกลับไปหาทุกๆคนเป็น10เท่า
เลยนะคะยินดีด้วยนะคะviewyzaที่สิวหายทีนี่ก็เหลือแค่รอยแดงดำจากสิวเหมือนกันเลย....คงต้องใช้เวลาเนอะอยากหน้าใสไร้รอยจังคะยังไงเราทุกคนก็มีครีมดีๆอย่าง born to be ช่วยอยู่แล้ว ช่วยรีทัชให้เราหน้าใส เรียบ เนียน แน่นอนคะรออีกไม่นานจะมาลงรูปให้ดูนะคะทุกๆคน

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
Face Detox  แพ๊คเก็ทใหม่ สวยงาม น่าใช้มากค่ะ สำหรับ ชุด Face Detox จะมีขนาดมากกว่าเดิม  คือ 50 ml   ( ของเก่า 30 ml )
ประกอบไปด้วย   1   Rose Eonic Deep Cleansing  (สีฟ้า) 50 ml
                     2   White De-Oxy Bubble Mask (สีส้ม)  50 ml

ราคาทั้งเซ้ท  2,400  บาท  
พิเศษสำหรับสมาชิก Born to be..(สั่งสินค้าครั้งแรก ถือเป็นสมาชิก) ได้รับส่วนลดไปเลย 20%    เหลือคู่ละ  1920 ค่ะ
ป็นแแอคทีฟ (ส่วนประกอบ) นำเข้า ต้นทุนสูงมากค่ะ

ตอนนี้พี่หมูเอาชุด Detox ไปแจก ให้เพื่อนๆ น้องๆ นักแสดงได้ใช้กัน  ติดใจกันถ้วนหน้าค่ะ   เพราะนักแสดง จำเป็นต้องล้างหน้าให้สะอาดกันทุกคนอยู่แล้ว  จะปล่อยให้หน้าเป็นสิวอุดตันไม่ได้เรยค่ะ
แถมได้ผิว ขาวสว่างใสตามมาด้วย

ความคิดเห็น

MM_Tualeck  โพสต์เมื่อ 2011-8-23 22:49

พี่หมูคะ สั่งสิ้นค้าตรั้งแรกค่ะ ยังไ้ด้ราคา ส่วนลดนี้อยู่มั้ย??? เพราะเข้าไปสั่งใน Web มันยังเป็นราคา 2400 บา
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-9-20 00:01.