สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

40527

เข้าชม

43

ตอบกลับ
กลับไปที่
เจ้าของ: stampsiam

[ทั่ว ๆ ไป] วิธีใช้และผลการใช้สไตล์แสตมป์ ใครสิวเยอะๆต้องมาดูจ้า!

ช่วงนี้งานเย๊อะ T^T

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
อ่านจดตาแฉะกันไปข้างนึง  แต่หน้าจะดีขึ้นนะคะ
บอร์นทูบี ไฉไล!

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
73 
ขอบคุณนะครับคุณแสดมป์ เพิ่งเป็นสมาชิกและเพิ่งเริ่มใช้ผลิตภัณฑ์ครับ...

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
ตอบกลับ tongjazz ตั้งกระทู้

สู้ๆ นะคะ อดทนกับวันเวลา ตั้งใจใช้ผลิตภัณฑ์ แล้วก็ใส่ใจเรื่องสุขภาพอย่างอื่นด้วยนะคะ
ยังไงแวะมาทักทายกันได้ใน Facebook ค่ะ ^_____^ เป็นกำลังใจให้นะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
73 
ตอบกลับ stampsiam ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับผม สู้ต่อไปครับ

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 

คุณต๋องคุยถูกคนเลยค่ะ คุณแสตมป์เป็นแฟนพันธุ์แท้ Borntobe เลยคะ
น่ารักสุด ให้กับปรึกษา และใหกำลังใจ สมาชิกทุกท่านเป็นอย่างดี
เข้าใจการเกิดปัญหาผิวต่างๆ น่ารักเว่อเลยค่ะ

ความคิดเห็น

stampsiam  โพสต์เมื่อ 2013-8-9 23:56

ชมเวอร์เลยค่ะ แต่ก็ชอบเวอร์เลยค่ะ อิอิ ^____^ ก็บอร์นทูบีอ่ะค่ะ หุหุ คิคิ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
73 
ตอบกลับ ms.borntobe ตั้งกระทู้

ครับผม ไว้คงได้ปรึกษาแน่นอนครับ ^^

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 

ความคิดเห็น

tongjazz  โพสต์เมื่อ 2013-8-14 00:40

อิอิ ต้องตีซี้กับผู้มีประสบการณ์สูงครับ ^^

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
ฮ่าๆ ที่เข้าใจทุกปัญหาผิว เพราะเจอะเจอมาทุกปัญหาผิวเลยจ้า

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 

เริ่ดมากค่ะ งั้นต่อไปนี้ บุกน้ำลุยไฟที่ไหน ไม่หวั่นค่าาา !!!

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 
ตอบกลับ ms.borntobe ตั้งกระทู้

ได้ Eye Clear มาแว๊วๆๆๆ ต่อไปคงจะเป็นรีวิว "ลบหมีแพนด้า" ต้องรอติดตามจ้า อิอิ

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 

อร๊ายยย !!! ภารกิจแปลงโฉม Makeover
แบบนี้เปิดบล็อคเลยค่ะ สาวกรอติดตามเยอะแน่นอนเลย
หนึ่งในนั้นแอดมินขอยกมือตามภารกิจนี้ด้วยคนนะคะ
fighting !!!!!+++   

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 

ขอเวลา 1 เดือนค่ะ ให้เวลา Eye Clear 1 เดือน แล้วมาดูผลกัน <<< ตอนนี้เป็นแบบนี้อ่ะค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
113 

เข้ามาเพิ่มเติมเรื่องการใช้ Face Detox สีส้มค่ะ
มีเพื่อนถามมาเยอะ ว่า กลัวแพ้ กลัวสิวเห่อ และอื่นๆ อีกมากมาย
สำหรับคนที่เป็นสิวเยอะๆ แบบแสตมป์ (ในรูปปีที่แล้ว) ใช้สีส้ม อาทิตย์ละครั้ง
ก็พอนะคะ ประมาณว่า เช้าวันเสาร์ หรือ เช้าวันที่เราหยุดน่ะค่ะ
ขั้นตอนคือ ล้างหน้าด้วย สีฟ้า เรียบร้อยแล้ว
ซับหน้าให้แห้งหมาด ซับเบาๆ น๊า ตะเอง >:<
แล้วลงสีส้มเลยค่ะ เอาให้ทั่วหน้าเลย เว้นริมฝีปากและรอบดวงตานะคะ
เด๋วจะระคายเคือง แสบตาจริงๆ ด้วยนะเออ
ทิ้งไว้ 3 นาที ฟองมันก็ยุบหายเกือบหมดแล้วจ้า
แล้วก็ล้างออกเลยค่ะ อ๊ะ! ถ้าอยากรู้ว่าใช้แล้วเป็นอย่างไร
ให้ใช้น้ำเปล่าอย่างเดียว ล้างหน้า แล้วซับๆ รอสัก 1 นาที
ลองส่องกระจก แล้วเอาหลังมือ แตะๆ ผิวหน้าดู นะคะ
............ มันเป็นอะไรที่ วิ้งๆ เนียนๆ อร๊ายๆ ชอบอ่ะ
แล้วค่อยใช้โฟมล้างหน้าที่เรามีอยู่ ล้างหน้าอีกที
หรือ ใช้ สีฟ้า ก็ได้ค่ะ มือที่เปียก หน้าที่เปียก
กด 1 ที ลงบนฝ่ามือ ถูๆ เบาๆ ทั่วหน้าเลยจ้า
ก็จะเป็นฟอง โดนริมฝีปากและรอบดวงตาได้ตามสบาย
แล้วล้างออกด้วยน้ำเปล่าอีกที แค่นี้ก็วิ้งแล้ว *0*

แต่สำหรับคนที่สิวหายแล้ว แค่มีรอย หรือ สิวเสี่ยน ก็ใช้ประมาณ
อาทิตย์ละ 2 - 3 ครั้งได้ค่ะ จะดีมากมาย มันใสวิ้งๆ ดีจริงๆ เลย
ขั้นตอน ทำแบบข้างบนเลยค่ะ แต่ถ้ามีสิวเสี่ยนนะ ต้องทำใจนิดนุง
มันอาจจะผุดออกมา อย่าเกา อย่าแกะน๊า ไม่ง้นมันจะอักเสบ แล้วก็เป็นรอย
ปล่อยให้ผิวมันทำงานไปตามกลไกธรรมชาติค่ะ อดทนนะคะ สู้ๆ
แล้วมันจะหายไปจากหน้าเราค่ะ ^_____^

100 
เครดิต
โพสต์แล้ว
607 

ถูกต้องนะคร๊าบบบ !!!!! ให้ข้อมูลละเอียดกว่าแอดมินด้วยซ้ำ
วิธีการใช้อย่างที่คุณแสตมป์แจ้งเลยค่ะ สำหรับสีส้มไม่ใช้บ่อยนะคะ
บางคนใช้ทุกวันเลย บอกว่าหลังใช้แล้วใสวิ้ง
ลดๆลงมาหน่อยนะคะ ใช้ตามข้อบ่งใช้ดีที่สุดแล้วแหละค่ะ
ขอบคุณคุณแสตมป์มากนะคะ ที่เข้ามาให้รายละเอียดวิธีการใช้ อย่างละเอียดยิบทุกชั้นตอน
ใครสงสัยวิธีการใช้ ได้อ่านกระทู้นี้แล้ว รับรองกระจ่างชัวร์ค่ะ Confirm

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-9-20 16:04.