สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

6255

เข้าชม

5

ตอบกลับ
กลับไปที่

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
go

[Face Detox] ท้อแท้ สิวอุดตันเกิดจากอะไรค่ะ

สิวเม็ดเล็ก ๆ คล้าย ๆ สิวอุดตัน ชึ้น ไม่รู้ว่าเป็นอะไร จะว่าแพ้ครีมที่เคยใช้ก็คงไม่ใช่ ช่วยตอบหน่อย ด้วยนะคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
85 
ขออนุญาตแนะนำนะคะ
สิวอุดตันเกิดได้หลายสาเหตุน่ะค่ะ ไม่ว่าจะเกิดจากฮอร์โมนในร่างกาย การพักผ่อน ความเครียด สุขภาพของเราก็ส่งผลได้หมด
การใช้ Face Detox เป็นการช่วยในเรื่องของความสะอาดเท่านั้น ช่วยในการขจัดสิ่งสกปรกบนในหน้าเราออกไป ฉะนั้นถ้าวันไหนเราอดนอน หรือใช้ชีวิตประจำวันที่ไปกระตุ้นให้เกิดสิว มันก็สามารถเป็นได้ยิ่งถ้าเราใช้ตัวทำความสะอาดหน้าได้ไม่เกลี้ยง หน้าของเราก็จะยิ่งมีสิวอุดตันเพิ่มขึ้นหรือทำให้เกิดสิวอักเสบค่ะ

ส่วน Retouch Treatment เป็นการบำรุงผิวก่อนนอน ช่วยให้ผิวเรามีความแข็งแรง และปรับสภาพผิวของเราให้ดีขึ้น เพราะมลภาวะข้างนอกเยอะ ผิวของเราถูกทำร้ายมากขึ้น การล้างหน้าอย่างเดียวอาจไม่เพียงพอจึงต้องมีการบำรุงด้วย

ฉะนั้นลองปรับเปลี่ยนวิธีการของเราดู หรือลองปรึกษาคุณหมอเรื่องสุขภาพหรือฮอร์โมนเราดูว่ามีผลต่อการเกิดสิวไม๊ และก็ขึ้นอยู่กับผิวของเราด้วยน่ะค่ะ
อย่างของแคทสิวอุดตันขึ้นเป็นปกติและสม่ำเสมอด้วย อิอิ แต่ว่ามันจะขึ้นมากเวลาที่เราอดนอนน่ะค่ะ

แต่ที่แคทแนะนำเป็นประสบการณ์ที่แคทเคยศึกษาและปรึกษาคุณหมอมานะคะ อาจไม่ตรงกับคุณkanpitchaก็ได้
ลองสังเกตอาการของเราดูนะคะว่าเกิดจากอะไร ลองแก้ที่ต้นเหตุน่ะค่ะ เพราะต่อให้ใช้ครีมดีแค่ไหน แต่ถ้าเมื่อไหร่สุขภาพเราไม่ดี มันก็มีผลเหมือนกันน่ะค่ะ

สู้ๆ นะคะ ยิ่งท้อ ยิ่งไม่สบายใจ สิวก็ยิ่งขึ้นน่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ^^

ความคิดเห็น

Pimpaka  โพสต์เมื่อ 2012-2-7 12:30

อยากทราบชื่อ นามสกุล ของ Sadinapas ที่ใช้ในการสั่งซื้อด้วยค่ะ

MR.BTB  โพสต์เมื่อ 2012-2-4 15:55

สุดยอดเลยคับคุณ Sadinapas ขอบคุณมากๆคับข้อมูลแน่นมาก...Mr.Born to be

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
ถูกต้องที่สุดเลยค่ะ ขอบคุณน้อง  sadinapas มากนะคะ
โดยปกติแล้ว ขวดสีฟ้า เป็นค่า ph Bleance  ไม่ก่อให้เกิดอาการแพ้ ใช้ได้แม้ผิวรอบดวงตาค่ะ
คิดว่าสาเหตุไม่น่าจะมาจากขวดสีฟ้าแน่นอน เพราะคุณกัณพิชา ได้ใช้ มานานมาก แล้ว
ส่วนรีทัช ก็ไช้ตามข้อบ่องใช้ ไม่เกิดปัญหาแน่นอน ยกเว้นว่าคนที่ใช้ทุกวัน อาจเกิดขึ้นได้บ้าง
ลองทำตามคำแนะนำของ คุณ Sadinapas ่นะคะ ถูกต้องตามหลักคำแนะนำของแพทย์เลยค่ะ
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
อยากทราบชื่อ นามสกุลของ Sadinapas  ที่ใช้ในการสั่งซื้อด้วยนะคะ

ความคิดเห็น

Sadinapas  โพสต์เมื่อ 2012-2-7 12:43

สวัสดีค่ะ พี่หมู ชื่อในการสั่งซื้อหรอคะ ^^ ศดิศ์นภัส ศุภธนาภานันท์ ค่ะ
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
ได้ค่ะ เดียวพี่หมู เอาชื่อ ศดิศ์นภัส  ขึ้นบอร์ดไว้ นะคะ
โทรสั่งซื้อคราวหน้าพี่หมู มีของขวัญให้ด้วยค่ะ บอกกับพนักงานด้วยนะคะ ว่าชื่อ ศดิศ์นภัส พี่หมูจะให้ของขวัญ เด๊ยวพนักงานลืม ค่ะ
เขข้ามาให้ชิ่อ ช้าไปนิดหนึ่ง  เช็คแล้วเป็นตัวแทนจำหน่ายเองด้วย สั่งของไปรอบนี้ไม่ทันเลย รอบหน้าแล้วกันนะคะ

ความคิดเห็น

Sadinapas  โพสต์เมื่อ 2012-2-13 11:48

ยินดีค่ะ ขอบคุณพี่หมูมากนะคะ อยากจะบอกว่าวันแรกที่สั่งซื้อเพราะได้คุยกะพี่หมูโดยตรง พี่หมูเป็นคนน่ารั

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-9-20 00:28.