สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

72223

เข้าชม

76

ตอบกลับ
กลับไปที่

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
20 
โพสต์แล้ว
11 

[Face Detox] มารีวิวให้พี่หมูนะคะ เพื่อประกอบการตัดสินใจ มิได้ค่าตัวใดๆทำให้จากใจจริงๆจ้า^^

ชีวิตน้องเปลี่ยนไปเพราะ BORN TO BE ค่ะ ^^
      ประหยัดเมคอัพไปเยอะ ราคาสบายกระเป๋า ประสิทธิภาพที่ครีมแพงๆบางตัวทำไม่ได้ ที่สำคัญออกจากบ้านได้อย่างรวดเร็วและมั่นใจขึ้นมาก สามีไม่ต้องคอยแต่งตัวนานด้วย ขอบคุณพี่หมูจริงๆค่ะ ที่แนะนำครีมดีๆให้เพื่อนๆและน้องๆใช้ ^^
      หน้าคุณอาของน้อง อายุ 40ปลายๆ ทำเลเซอร์มาโชกโชน ผิวบางมากมาย เอาไปให้ใช้ บัดนี้ของที่เคยใช้อยู่ SHE บริจาคให้เพื่อนบ้าน ญาติโยมไปหมดสิ้น เป็นเพราะสิ่งนี้จริงๆค่ะ BORN TO BE
ประหยัดเมคอัพไปเยอะ ราคาสบายกระเป๋า ประสิทธิภาพที่ครีมแพงๆบางตัวทำไม่ได้ ที่สำคัญออกจากบ้านได้อย่างรวดเร็วและมั่นใจขึ้นมาก สามีไม่ต้องคอยแต่งตัวนานด้วย ^^

ขอให้คุณเชื่อเพียงเท่านั้น เหมือนกับที่น้องเชื่อและตัดสินใจซื้อ มันไม่ใช่แค่การลองใช้ แต่มันเป็นการตั้งใจที่จะใช้ และต่อไป BORN TO BE จะเป็นสกินแคร์ที่จะทำให้คุณหลงรัก อย่างไม่เปลี่ยนใจ
รีวิวนะคะ

รูปถ่ายเมื่อช่วงต้นเดือน หน้านี้คือหน้าโบกทับเมคอัพมาแล้วหลายสิ่งอย่าง กว่าจะเนียนผ่องได้เท่านี้ ก็ประกอบไปด้วย บำรุง บีบีครีม คอนซีลเลอร์ กันแดด แป้งฝุ่น แล้วก็ฟินิชฟาวเดอร์ หลายขั้นตอนมาก เพื่อปกติความชั่วร้ายบนใบหน้านะคะ ปัญหาที่หน้าน้องคือ มีกระเล็ก รูขุมขนกว้าง สิวเสี้ยนและอุดตันที่จมูกและคาง ผิวผสมมันทีโซน มีรอยแผลจากการบีบสิวบริเวณด้านข้างจมูกและปลายคางค่ะ
ให้เวลากับการแต่งหน้าเร็วสุด15นาที ตอนนี้ใช้เวลาเพียง 5 นาทีก็ออกจากบ้านไปลั๊ลลาได้แล้วค่ะ ^^

10 
เครดิต
20 
โพสต์แล้ว
11 
หน้าปัจจุบันหลังใช้เซ็ทดีท็อกและรีทัช ถ่ายเมื่อวานนี้ 30/08/53ค่ะ

ตอบกลับ 1# ณัฐมน

ผลหลังการหลังใช้มา 2 สัปดาห์เศษ
   แสงธรรมชาติช่วงบ่ายโมง หน้านี้มีสิ่งแปลกปลอมอยู่สองอย่าง คือ กันแดดและแป้งเด็กจอห์นสัน กระจางลง สิวเสี้ยน สิวอุดตันกระเจิงเผ่นแน่บไปแล้ว รูขุมขนกระชับเล็กลง หน้าเนียนละเอียดขึ้น ลุคธรรมชาติสุดๆที่เคยได้รับมาในชีวิตอายุ33 นอกเหนือจากตอนวัยรุ่น...ที่ไม่เคยทาอะไรนอกจากแป้งเด็ก ปัจจุบันกลับไปใช้ชีวิตวัยเด็กได้อีกครั้ง เพราะ BORN TO BE ค่ะ^^
      หน้าตอนเช้าเป็นอย่างไร หน้าตอนเย็นก็ยังคงสภาพเดิม สีดร็อปลงเล็กน้อยแต่ยังเป็นที่ประทับใจอยู่ เพราะระหว่างวันไม่ต้องซับหน้าบ่อยหรือทาแป้งซ้ำ หน้ามันลดลง คงไว้ซึ่งความขาว เบาใบหน้า และสุขใจทุกครั้งที่ได้ส่องกระจกและมีคนแอบมอง ^_^  ใบหน้านี้เพิ่งฟื้นไข้มาสองวันเท่านั้นนะคะ รู้สึกดีใจมากๆที่หน้าตัวเองดีขึ้นกว่าแต่ก่อนเยอะเลย ขอบคุณพี่หมูจริงๆค่ะ ^^

ความคิดเห็น

ไอริช  โพสต์เมื่อ 2011-10-11 22:02

เห็นภาพพี่แล้ว อยากรู้จังใช้ตัวไหนบ้างและใช้อย่างไร หน้าถึงได้ใสสวยอย่างนี้

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
wow ดีจังค่ะ  ตอนนี้เพิ่งเริ่มใช้ค่ะ จะรอดูผลต่อไปค่ะ

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
ขอบคุณคุณน้องมากนะคะ  มาโชว์ผลงานให้อย่างนี้ ต้องหาของขวัญพิเศษให้ซะแล้วววว โทรมาสั่งคราวหน้าจะส่งไปให้นะคะ
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

10 
เครดิต
20 
โพสต์แล้ว
11 
สวัสดีค่ะทุกคน ^^
น้องใช้มาประมาณ 2 สัปดาห์แล้วกว่าๆค่ะ หน้าดีขึ้นมากๆๆๆ แม้วันที่อ่อนล้าและอดนอนแต่ก่อนหน้าจะเยินมาก ดูโทรมๆ เด๋วนี้ผิดกับเมื่อก่อนมากๆๆค่ะ
     ต้องบอกก่อนนะคะ หน้าน้องไม่ได้ผ่านการเลเซอร์หรือไอออนโต ไอพีแอล หรือสถานความงามใดๆมานานหลายเดือนแล้ว คือเวลาจำกัดในแต่ละวัน เลยตัดสินใจซื้อพวกสกินแคร์ใช้ เจอตัวไหนที่ว่าดีก็ถอยออกมาอย่างไม่คิดชีวิต คิดอย่างเดียว ขอให้สวยโดนใจ จนมาพบรักกับ born to be นี่หล่ะค่า ทำให้น้องแปลกใจมากว่าสกินแคร์ตัวนี้ของพี่หมู มันมหัศจรรย์จริงๆที่ทำให้ผิวหน้าน้องดีขึ้นจนคนอื่นแปลกใจได้ เจ๋งจริงๆค่ะ จุ๊บๆๆๆ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
น่าสนใจมากๆๆ อยากหน้าใสบ้างจัง

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ลองดูสิค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ดูแล้วมีกำลังใจ อยากมีผิวย้อนไปตอนมหาลัย หวังมากไปรึเปล่าคะ

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
ย้อนวัยไม่ได้  แต่สวยสมวัย งดงาม กว่าเยอะ นะค่ะ
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
เห็นแล้วต้องรีบจับจองซะแล้วค่ะ

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
รีบเลยค่ะ ตอนนี้ ชุดแพ็คเก็ท มีจำนวนจำกัดแล้วนะคะ

10 
เครดิต
15 
โพสต์แล้ว
หน้าเป็นหลุมรอยสิว+หน้ามันใช้ได้ผลไหมค่ะอยากทราบค่ะ

10 
เครดิต
20 
โพสต์แล้ว
11 

สำหรับรีทัชจะช่วยให้รอยสิวจางลง หลุมสิวที่เราเพิ่งบีบหรือแกะที่เป็นรอยใหม่ๆจะค่อยๆปรับตัวเรียบเนียนขึ้นค่ะ เพราะมีส่วนผสมของวิตามินB3และsoy protein ซิ่งช่วยในเรื่องรักษาสุขภาพของผิวหนัง รักษาความชุ่มชื้น ยืดหยุ่นของผิวหนัง ควรใช้อย่างต่อเนื่องและเป็นประจำ จะทำให้เห็นผลไวขึ้นค่ะ ตอนนี้ของน้องใช้จะหมดแล้ว มาสั่งต่อเนื่องแล้วนะคะ เด๋วสวยขาดตอน ^^

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
สั่งศื้อไปแล้วจร้า ถ้าได้ผลยังไงจะมาโพสลงให้ดูนะคะ ปล.พี่หมูน่ารักมากๆ จร้า...จุ๊บ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
พี่หมู ค่ะ น่าสนใจมากๆเรยค่ะ เด๋วต้องสั่งซื้อบ้างแล้ว

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
น่าสนใจมากค่ะ  เดี่ยวต้องลองบ้างซะเเล้ว

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
อยากลองมั่งจัง  ถ้ายังไม่แน่ใจ ควร test ตัวไหนก่อนคะ และเมื่อใช้ตัว face detox แล้วเราต้องบำรุงหน้าอีกไม๊คะ หรือถ้าต้องบำรุงใช้ของที่มีอยู่ก่อนได้ไม๊คะ หรือว่าต้องใช้ของคุณหมูคะ ตอนนี้อายุ 41 แล้วคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
พี่หมูค่ะ หน้าหนูเป็นสิวอุดตัน มัน และหมอง ใช้สินค้าตัวไหนดีค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
สนใจมากมายค่ะ แต่นู๋อยากได้ข้อมูลอ่ะค่ะ พอดีว่า ต้องการหาผลิตภัณฑ์ดูแลผิวหน้า แร่ะเห็นพี่หมูหน้าใสๆๆๆๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆ นู๋ชอบจังเลยค่ะ อยากลอง!!

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ถ้านู๋จะเริ่มใช้ จะต้องเริ่มใช้ตัวไหนก่อนค่ะ อยากลองมากๆๆๆๆๆๆๆ

ความคิดเห็น

Pimpaka  โพสต์เมื่อ 2010-10-9 23:04

เริ่มต้นใช้อย่าง คุณน้อง ข้างบน ก่อนก็ไค้ค่ะ ชุด Face Detox พอเริ่มรู้สึกดีกับหน้าตัวเองแล้ว ค่อยมาสั่งตัวอื

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
อย่างนี้ต้องลองสั่งบ้างละ
จัดให้เลยค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
หน้ามีรอยหลุมสิว และสิวอุดตัน สิวอักเสบ สิวเสื้ยนค่ะ และรูขุมขนกว้าง ใบหน้าไม่สกระจ่าง หมองคล้ำ จะต้อง
ใช้ตัวไหนดีค่ะ ลองมาหมดแล้ว

ความคิดเห็น

Pimpaka  โพสต์เมื่อ 2010-10-9 23:03

มาแบบครบเซ็ทเรย ลองดูสิค่ะ Face Detox + Retouch treatment หรือ จะยกทั้งเซ็ท ก็จะช่วยทำงานเสริ้มประสิทธิภาพ ได้ดีขึ้นค

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
Born to be ... ครีมที่เกิดมาเพื่อทำให้ผิว สวย ใส เรียบเนียบ ของจริงค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ต้องลองมั่งแล้วค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
ลองดูสิคะจะได้สวย เริ่ดกันทั่วหน้าคร้่าา

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
19 
คอนเฟิร์มด้วยคนค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
อ่านมาหลายกระทู้แล้ว... อ่านไปอ่านมาอยากซื้อมาใช้บ้างไรบ้าง : )

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
พี่หมู รับประกันค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
อยากใช้มั่งจังแต่รอเงินเดือนออกก่อนนะค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
อยากใช้จริงด้วยอ่านแล้วอยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-11-21 03:02.