สมัครสมาชิก |เข้าระบบ

Born To Be by หมู พิมพ์ผกาเว็บบอร์ดborn to be... › กระทู้ของฉัน

13043

เข้าชม

24

ตอบกลับ
กลับไปที่

ระดับการใช้งาน
10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
65 
go

[ทั่ว ๆ ไป] ผลลัพธ์การใช้ btb และประวัติเรื่องสิวของเป้ที่ผ่านมาไว้เป็นอุทาหรณ์ค่ะ ^^

สวัสดีค่ะ สมาชิกชาว btb ทุกคน วันนี้เกิดอารมณ์เหนื่อยหน่ายกับโปรเจคที่ทำเหลือเกิน เลยมาแวะเที่ยวบอร์ด btb เห็นหลายๆคนแนะนำตัวกัน หน้างี้ใสเชียวว อิจฉาๆ
เป้ก็เลยจะมาแนะนำตัวมั่ง แต่ยังไม่อวดความสวยใสหรอกนะค่ะ เพราะตอนนี้ยังไม่มีให้อวด T^T
แต่จะมาอวดผลลัพธ์ที่ได้รับภายในระยะเวลา 1 เดือนที่ผ่านมาเป็นอย่างไร ขอบอกว่าตัวเป้เองประสบการณ์เรื่องสิวนี่ไม่แพ้ใครเลยค่ะ 555

เริ่มจากแพ้น้ำสงกรานต์ตอนมอสี่ แล้วก็สืบเนื่องมาเรื่อยๆ ไม่หายซะทีไปหาคลีนิคไหน ก็ไม่ดีขึ้น ทำเลเซอร์ก็ไม่เห็นผลลัพธ์อะไร กรอหน้าเกร็ดอัญมณีห้าหกครั้งก็เหมือนเดิม ใช้ครีมพื้นบ้าน ครีมสมุนไพร ครีมเภสัชอะไรที่เขาว่าดีก็ลองมาหมด สบู่ก้อนดำๆก็ลองมาแล้ว(จำไม่ได้ว่าจากที่ไหน คุณแม่เอามาให้ใช้ค่า)

รูปแรกนะค่ะ เป็นรูปเมื่อก่อน ปกติก็มีทาแป้งพัฟ แต่งหน้าบ้างนิดหน่อย แต่เป็นสิวตลอดล่ะค่ะ ไม่ใสไม่เนียน ถ้าไม่ใช้แป้งช่วยก็จะเห็นหลุมชัดเจนมากกก ยิ่งช่วงประจำเดือนมานี่สิวเพียบเลยยยย

จากนั้นวันหนึ่งได้ไปลองครีมขมิ้นชันที่จังหวัดใกล้เคียง เขาบอกว่า ใครใช้ก็หายใครใช้ก็ติดใจ ไอ้เราเอามาใช้ไหงขึ้นเยอะกว่าเดิม เลยล้มเลิกหักมาลองครีมตัวใหม่ที่สั่งมาจากอินเตอร์เน็ต ใช้เซ็ทแรกผ่านไปไม่เป็นไร แต่ยังไม่เห็นผล เลยสั่งเซ็ทสองมาเอาแบบแรงขึ้นกว่าเดิมกะเห็นผลชัดๆเลย ผลสรุป เห็นผลค่ะชัดมาก สามวันแรกหน้าแดงสิวขึ้นเม็ดเล็กใหญ่เพียบบบบ ไอ้เราก็คิดว่า สงสัยมันจะออกฤทธิ์ดันสิวเก่าแน่ๆ อดทนเข้าไว้ ใช้ต่อไปถึงวันที่เจ็ด เริ่มไม่ไหวค่ะ หน้าแดงสิวขึ้นทุกอนูขุมขน สุดท้ายทนไม่ไหวต้องไปหาหมอผิวหนัง หมอบอกว่า ?แพ้เครื่องสำอางและตอนนี้หน้าเราบอบบางมากจากผลการแพ้เครื่องสำอาง? เครียดมาก หน้าบวมเพราะอักเสบ เดิมก็เป็นสิวเยอะอยู่แล้ว นี่มาเพียบอีก เลยกลายเป็นอย่างที่เห็นค่ะ ทั้งโทรมทั้งสิว เพราะหมดกำลังใจในการทำให้ตัวเองดูดีขึ้นมา เครียดที่สุดแล้วช่วงนี้ (อันนี้เป็นรูปที่ถ่ายหลังจากหาหมอแล้วนะค่ะ ตอนที่แพ้ใหม่ๆ ไม่กล้าถ่ายหน้าตัวเอง กลัวมาก รูปแรกนี่เห็นชัดมากขนาดถ่ายรูปไกล T^T รูปตรงกลางนี้ถ้าซูมจะเห็นว่า สิวเม็ดเท่าช้างเต็มหน้าเลยค่ะ เม็ดเท่ามดก็ไม่แพ้กัน ขนมากันทั้งตระกูลสิวเลย ส่วนรูปสุดท้าย แสงแฟลชและความมืดก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย)  

ผ่านมาเกือบปี สภาพหน้าเริ่มดีขึ้น แต่แอบทิ้งรอยสิว หลุมสิว และเพื่อนๆชาวสิวไว้ให้เจ็บช้ำน้ำใจ ตอนนี้ไม่มีการใช้เครื่องสำอางใดๆ ใช้แต่ยาหมอผิวหนังที่ได้รับ มีแอบเกเรไปใช้ยาผงพิเศษแต้มลดอาการอักเสบของสิวบ้างแต่ก็ไม่ช่วยอะไรได้มากเท่าไหร่ ที่ผ่านมาไม่แต่งหน้าแล้วค่ะ ยอมไม่สวยดีกว่าหน้าพังค่ะ ทุกวันที่ผ่านมาก็ใช้แต่แป้งจอนห์สันกับลิปมัน แต่สิวก็ไม่หาย ขึ้นประปรายค่ะ ตามรูปที่เห็น อันนี้คือช่วงที่ก่อนใช้ครีม btb ถ่ายเก็บไว้เป็นที่ระทึก เอ๊ย ระลึกค่า  (ถ่ายกลางๆเดือนสิงหาคม สภาพผิวหน้า เป็นคนหน้ามันง่ายมากโดยเฉพาะแก้มจมูกคาง ส่วนหน้าผากสิวไม่ค่อยขึ้นค่ะ)

อันนี้แถมค่ะ ถ่ายจากเว็ปแคม ไม่ค่อยเห็นชัดเท่าไหร่เลย >.<

ปล. ไม่มีการตกแต่งเพิ่มเติมใดๆค่ะ นอกจากแสงที่เป็นตัวช่วยยย

โปรดระวัง เห็นรูปภาพตอนสิวเห่อ เกรงว่าท่านอาจฝันร้ายได้ค่าาา

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
148 
ตอบกลับ tapupe ตั้งกระทู้

joly ตัวแทนผู้ใช้จากเชียงใหม่

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
277 
ตอบกลับ tapupe ตั้งกระทู้

กันแดดใช้ได้นะคะน้องเป้ทาบางๆแต่ตัวสีส้มขออาทิตย์ล่ะ2วันพอนะคะรอหน้าของเราโอเคปรับสภาพก่อนใจเย็นหน้าใสแน่นอนพี่หมูมั่ยขี้จุ๊(ภาษาเหนือน่ะมั่ยโกหกหรอกค่ะ)
(ตัวแทนฝ่ายขายaor_aorเชียงใหม่)

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
65 
ตอบกลับ joly ตั้งกระทู้

^__________________________^

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
65 
ตอบกลับ aor_aor ตั้งกระทู้

ได้เลยค่าาาพี่อ้อ เดี๋ยวจะลองทากันแดดบางๆดู ตอนแรกกลัวมันไปกระทบกระเทือนสิว เลยไม่กล้าใช้ ^^

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
13 
ว้าว...รอยสิวหายหมดเลย...สุดยอดอ่ะ
ลองใช้กันแดดจิค่ะ...หน้าม่ายมัน...ลองแร้ววว...
แต่พี่ใช้แค่spf44

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
13 
พี่ใช้setB+spf44+ได้เทส19th...พี่มีปัญหาหน้าหมองคล้ำกับมีกระ
ตอนนี้ดีขึ้นมาก...สินค้าดีจิงconfirm

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
92 
สวยเลยอะ ผมจะรอหน้าผมบ้าง อิอิ อาทิตย์เดียวก็โอแล้วนะเนี้ย สงสัยถ้าใช้ไปนานๆคงหน้าใสตามทันแน่ๆอยากหล่อ อิอิ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
65 
ตอบกลับ boontharika ตั้งกระทู้

เป้สั่ง เซ็ท C + คลีนซิ่ง มานะค่ะ แถมตัวกันแดด แต่เอาไปให้แม่ใช้

ตอนนี้กลางวันไม่ใส่ครีมอะไรสักอย่าง เลยเลี่ยงการออกแดดมาก

กลายเป็นคนกลัวแดดอย่างแรงเลยยค่าา T^T

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
65 
ตอบกลับ martin ตั้งกระทู้

คุณ martin สภาพผิวหน้าตอบรับครีมได้เร็วมากเลยนะค่ะ

ใช้ไม่กี่วันก็หล่อขนาดนี้แล้วสงสัยอีกไม่นานต้องหล่อกว่านี้ๆแน่ๆ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
อุ๊ก้อใช้มา 2 เซ็ทแล้ว...ไม่ผิดหวังค่ะ..เพราะไปเชื่ื่อคนอื่น ไปลองใช้ครีมที่คลินิก  แต่ไม่นานสิวเริ่มเห่อ..มาใช้BTB สิวยุบ  หน้าดีขึ้น แค่ 1 อาทิตย์เอง เหลือเชื่อ..

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
37 
ใช้ retouch (test) มา 1 สัปดาห์ได้เรื่องเลยค่ะ  เพื่อนๆเขาซุบซิบกัน  แบบว่าหน้าดีเว่อร์อะค่ะ  เนียน  เรียบขึ้นมากกกกกก   / หัวอกคนเป็นสิวจะเข้าใจกันดีค่ะ  

ความคิดเห็น

mr.borntobe  โพสต์เมื่อ 2011-9-21 12:13

ขอบคุณครับที่ไว้วางใจ บอร์นทูบี ไม่ทำให้คุณผิดหวังแน่นอนครับ

200 
เครดิต
225 
โพสต์แล้ว
939 
ขอบคุณน้องเป้นะคะ  ที่มาเล่าประสบการณ์ พร้อมส่งหลักฐาน ก่อนเกิดเหตุมาให้ดู อย่างสวยงาม
จบภาพสุดท้าย ได้สวยงามมากค่ะ  55 ปรบมือให้เลย  
ให้กับความตั้งใจ ที่เอาประสบการณ์ มาเล่าไว้เป็นวิทยาทานนะคะ
เอาเป็นว่า สั้งซื้อคราวหน้า น้องเป้ รายงานตัว กับพี่ พี่ใน บอร์นทูบี ด้วยนะคะ ว่ามาเขีัยนเล่าเรื่องนี้ไว้
แล้ว จะหาของขวัญพิเศษไว้ให้ ดูแลหน้าตา ให้สวยวันสวยคืน ต่อไปค่ะ
Born to be....เครื่องสำอางค์ ที่เกิดมา เพื่อทำให้หน้าใส เรียบเนียน

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
65 
คุณ Sirikron  ใช่ค่ะ หลงเชื่อคนอื่นไปเยอะ เลยได้สิวเม็ดเล็กเม็ดใหญ่กลับมาเพียบ โชคดีที่มาเจอ btb ตอนนี้ยังคงไม่สายเกินไปใช่มั้ยค่ะ ^^

คุณ ploypatch หัวอกเดียวกัน อิอิ ไว้เป้จะตามไปใสด้วยนะค่ะ ขอเวลาอีกนิดดด ^^

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
65 
Pimpaka พี่หมู ขอบคุณมากนะค่ะ เป้ก็กะเอามาให้เพื่อนๆในเว็ปนี้ที่สนใจใช้ตัดสินใจนะค่ะ สมัยนี้โฆษณามันทำร้ายผู้บริโภคเกินไป บางคนไม่เคยลองก็เอามาบอกต่อล่ะว่าดี ทั้งๆที่ไม่รู้ว่าดีรึป่าว

ปล.วันนี้นั่งดูกลรักลวงใจ พี่หมูออกฉากนิดเดียวเองงง คิดถึงผมสุดเริ่ด อิอิ

ความคิดเห็น

mr.borntobe  โพสต์เมื่อ 2011-9-22 08:19

ขอบคุณน้องเป้นะครับ ที่มาเล่าประสบการณ์ พร้อมส่งหลักฐาน ก่อนเกิดเหตุมาให้ดูครับ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
92 
ผมเข้ามาดูกระทู้ได้ทุกวันไม่มีเบื่อเลย เห็นความเปลี่ยนแปลงของแต่ล่ะคนแล้วปลื้มๆๆ ตัวเองด้วยยิ้มออกเย้ยใครหน้าไม่แหกไม่ดีมาก่อนไม่รู้ว่ามันทรมารขนาดไหนพอเปลี่ยนไปสวยขึ้นหล่อขึ้นหน้าใสปิ๊งแล้วดีใจภูมิใจจริงๆ  ตอนนี้ผมมีคนมองเหลียวหลังแล้วผมแอบยิ้มแบบหน้าบานเลยว่าดีขนาดดีเลยจริงหรอแต่ก้ดีจริงๆนี่น่า

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
11 
หวัดดีค่ะ ชาว born to be ทุกท่าน น้องเป้คะ เห็นรูปน้องเป้แล้ว บริเวณที่เกิดเหตุเหมือนกันเลย แพ้น้ำเหมือนกันค่ะ  น้องเป้และพี่หมูก็ได้ให้คำแนะนำมาแล้ว  สิวขึ้นเหมือนน้องเป้นะคะแต่ไม่สวยเหมือนน้องเท่านั้นเองค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
65 
คุณ martin

ตอนนี้สงสัยต้องหล่อแล้วแน่ๆค่ะ ของเป้หลุมค่อนข้างเยอะ ขอเวลาอีกซักเดือนสองเดือน แล้วจะมาอัพรูปใหม่แน่นอนนค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
92 
ผมเองจริงๆแล้ว ผมเป็นโรคที่คุณหมอเรียกว่า "ภูมิคุ้มกันไม่สมดุล" คับเลยทำให้ผิวโดยเฉพาะผิวหน้าแพ้อย่างยับเยิบอะไรก็แพ้หมดทุกสิ่งอย่างขนาดเรียกได้ว่าบางทีแค่ใช้น้ำเปล่าล้างหน้ายังแพ้เลย ใช้อะไรไม่ได้เลยจริงๆใช้ได้แต่สบู่เด็กจอนสันบางคนใช้ไม่ได้แต่ผมใช้ได้อย่างเดียวจริงๆ โฟมไม่ต้องพูดถึงแพ้มากใช้แต่ยาทาหน้าแก้อักเสบทุกวันรวมถึงยากินด้วย ทรมารมากกว่าคนปกติอีก ผมเองต้องแต่งหน้าทุกวันทำอาพเต้นกินรำกิน อิอิ เป็น Dancer ตามผับอะคับยิ่งแล้วใหญ่ หน้าปกติดูไม่ได้เลยแดงเป็นผื่นแพ้เหอๆตลอดเวลา ได้แต่กินกับทายารักษาออาการเท่านั้น ทุกข์ใจมากเพราะหมอบอกว่าเป็นแล้วรักษาไม่หาย โรคภูมิไม่สมดุลเนี้ยอยู่ที่ระบบร่างกายและการใช้ชีวิตล้วนๆ อดนอนๆดึกก็ไม่ได้หน้าแหก ทานน้ำไม่พอหน้าแหก สาระพัด.....จนมาได้ใช้ btb เนี้ยแหล่ะคับลองดูอีกสักทีเพราะคำพูดพี่หมูคำเดียวว่าหน้าแพ้มากผมเลยลองเข้ามาอ่านกระทู้ทุกกระทู้ดูรายละเอียดทั้งหมดของ btb จนได้น้องหลา-joly ที่ได้คุยและได้แนะนำให้ผมใช้จริงๆจังๆ  ไม่อยากเชื่อเลยว่า รีทัช เอาอยู่ เอาอยู่เลย ไม่ต้องทายาไม่ต้องกินยา ลองมาจะเดือน ทา รีทัชไป สี่ครั้งเอง...30 วัน ใช้รีทัชไป 4 ครั้ง หน้าที่เหอๆแพ้ๆหายอะ ทุกปัญหาของผิวหน้าหาจริง หน้าใสขึ้น เรียบเนียนขึ้น สิวไม่มีเลย มีน้อยมากเป็นเรื่องปกติแต่น้อยจริงๆสภาพผิวหน้าดีมากจนคุณแม่บอกว่าใช้ต่อไปเพราะท่านเห็นผมตลอดว่าหน้าเราแย่มากและผมทุกข์ใจมาตลอด3ปีที่ผ่านมาตั้งแต่เริ่มเป็นโรคนี้......วันนี้ได้เข้ามาแชร์ให้คุณ tapupe และทุกๆคนที่ได้อ่านกระทู้นี้นะคับว่าขนาด คุณtapupe และผมที่หนัก ยังสามารถกลับมามีสภาพหน้าดีๆได้และคนที่มีปัญหาไม่เท่าเราจะไม่อยากใช้หรอคับ......ของดีอยากบอกต่อเพราะทรมารมานานเราก็อยากให้คนที่ทุกข์แบบเราได้มีโอกาสแบบเราบ้าง อย่ามัวแต่ไปเสียเวลาหาคำตอบอยู่เลยคับ btb มีคำตอบดีๆรออยู่

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
65 
คุณ martin ใช้จอห์นสัน เหมือนเป้เลยยย ^^ เป้ก็ไม่สามารถใช้โฟมหรือสบู่อื่นได้เลยยย
ล้างสบู่ยังไงความมันก็ไม่หมด สิวก็ขึ้น แต่ต้องทำใจ เพราะหน้าเป้ได้แค่นี้จริงๆ

แม่ก็บ่นๆๆๆๆๆ ใช้อะไรไม่ดีขึ้น เปลืองเงินไปเยอะ จนก่อนหน้านี้ท้อ 555
คิดว่าชาตินี้คงต้องใช้สบู่ไปจนตาย 555 (อารมณ์เซงนะคะ)

ความจริงก่อนหน้าใช้ btb กำลังคิดจะไปทำพอกสด ซึ่งแบบว่าหน้าจะต้องลอกครั้งยิ่งใหญ่
แบบว่าคนที่ทำ ใครดีก็ดีเลย แต่ไปถามก็มีบางคนเหมือนกันที่ผลลัพธ์ออกมาแย่กว่าเดิม
ตอนเห็นเพื่อนหน้าลอกแล้วแอบตกใจ เพื่อนบอกทรมานมาก(ช่วงที่ลอก)
เพื่อนกินข้าวก็อ้าปากได้นิดเดียว อิอิ

แต่ด้วยความกลัว และไม่กล้าที่จะเสี่ยงในผลลัพธ์ที่เราไม่อาจแน่ใจ
ก็เลยตัดสินใจใช้ btb ตอนแรกไม่ได้คาดหวังว่าจะให้หน้าใสกิ้ง
ขอแค่ใช้แล้วหน้าลดความมันลง สิวลดลงหน่อยก็พอใจมากกก

เด๋วไว้อีกสักเดือน เป้จะมาอัพรูปภาพการเปลี่ยนแปลงนะค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
27 
.....

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
329 
เดี๋ยวพี่จะบอกเพื่อนๆ เข้าเว็บอ่านเรื่องคุณ tapupe และคุณ martin หน้าแพ้ง่ายเหมือนกันเลย

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
329 
ขอบคุณน้องทั้งสองนะคะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
10 
เห็นแล้วอยากลองมั่งจังเลยค่ะ

10 
เครดิต
โพสต์แล้ว
137 
wow! wow! wow!  อยากให้กำลังใจเพื่อนๆ ทุกคนง่ะ สิวจะกลายเป็นเรื่องชิว ชิว แน่นอน สู้ ๆค่ะ

Born To Be ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ |ติดต่อกลับ

GMT+7, 2018-11-21 03:03.